Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Màn hình Matiz SE

Hạng B2
29/9/05
262
10
18
Mong các bác tư vấn giúp để en lắp 01 màn hình cho xe Matiz SE của em nhé (em có VCD rồi). Chủng loại, giá cả, địa điểm lắp ráp phù hợp (em ở HP nhưng có thể đi Hà Nội). Cậu con trai nhà em lên xe nó nghịch quá phải cho nó xem hoạt hình may ra nó mới để yên cho em lái xe. Cám ơn các Bác nhiều.

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com
RE: Màn hình Matiz SE

Theo em, xe Matiz bác đã có VCD, làm cái màn hình treo trên gương hậu ấy, cần thì thêm camera lùi cho chắc ăn, vừa phục vụ cả mình cả đại ca bé con.

Hạng B2
29/9/05
262
10
18

Rất cảm ơn Bác nhưng mà cái màn hình gương đó cứ phải nghển cổ lên mới nhìn thấy được => không tiện lắm. Chỉ phục vụ đại ca thôi mà. Có Bác nào có lời khuyên gì thêm không ạ.

EMMA JUDGE
23/8/06
553
5
18
47
Ha noi
www.longthinh.vn

Có 4 giải pháp cho con mờ tịt của Bác...:)
1:màn chắn nắng
2:làm 2 cái màn gối đầu (hiệu quả nhất lái xe ko bị phân tâm)
3: bỏ cái VCD đi làm luôn 1 con 1 Din liền màn +DVD (hơi tốn kinh phí mà cu cậu muốn xem phải ngồi bên ghế phụ hoặc phải ngồi chính giữa ghế sau mới xem được vì ngồi sang 2 bên sẽ bị khuất bở 2 ghế trên)
4: chính là màn hình trên gương đó Bác

Hạng B2
29/9/05
262
10
18

Các Bác cho em xin ý kiến về cái màn hình thò thụt ạ.

EMMA JUDGE
23/8/06
553
5
18
47
Ha noi
www.longthinh.vn

Trích đoạn: matizhp

Các Bác cho em xin ý kiến về cái màn hình thò thụt ạ.
Xe Bác cứ làm em Caska 1609 là vừa túi nhất hàng mới bây giờ là 7.500.000 hoặc làm em 2nd khoảng 4,5T:)

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

@matizhp: Bình thường thì bác vẫn phải nhìn gương hậu trong xe mà, xe em thì chỉ ngẩng đầu lên là thấy chứ có phải ngển gì đâu. Còn nếu bác thay bộ DVD mới thì tuyệt rồi, nhưng bác thử xem màn hình 1din thò thụt có che cửa gió điều hòa ko nhé, mà bác gọi điện hỏi thêm các bác kd đồ ô tô trên diễn đàn nhé. Chúc bác hạnh phúc với vợ 2

Hạng B2
9/9/06
377
10
18
48
Hà nội

Mong các bác tư vấn giúp để en lắp 01 màn hình cho xe Matiz SE của em nhé (em có VCD rồi). Chủng loại, giá cả, địa điểm lắp ráp phù hợp (em ở HP nhưng có thể đi Hà Nội). Cậu con trai nhà em lên xe nó nghịch quá phải cho nó xem hoạt hình may ra nó mới để yên cho em lái xe. Cám ơn các Bác nhiều.
nếu bác có đầu VCD rồi thì theo em bác nên lắp hai cái màn hình ở tựa đầu nhìn vừa sành điệu ngoài ra xem dễ. Cái quan trọng nhất là hạt rẻ mua ở HN khoảng 3triệu/đôi (2 cái tựa đầu)

Hạng B2
29/9/05
262
10
18

Có lẽ cái vụ màn hình tựa đầu khả thi đấy các Bác nhỉ. 1- Lái xe không bị phân tâm. 2- Đại ca muốn xem thì ra đằng sau (an toàn hơn). Nhưng xe nhỏ nghư thế có cần phải lắp 2 cái không các Bác?

Hạng B2
9/9/06
377
10
18
48
Hà nội

Có lẽ cái vụ màn hình tựa đầu khả thi đấy các Bác nhỉ. 1- Lái xe không bị phân tâm. 2- Đại ca muốn xem thì ra đằng sau (an toàn hơn). Nhưng xe nhỏ nghư thế có cần phải lắp 2 cái không các Bác?
bác lắp một cái nhìn trong như đeo kính một mắt