Tư Vấn Đầu Tư Măng Đen - Đà Lạt thứ 2

Hạng C
5/3/14
720
1.306
118
Thời dịch chồng chất thế này mua đất rộng để dài hạn hoặc làm home chơi ( làm tiền chế hoặc container 4*5m) cho mình tự trốn dịch chứ mua, thuê mở kinh doanh lưu trú cutloss nhanh thì còn cái nịt , chạy ko nhanh nịt cũng ko còn. Đến như đalat còn nhìn thông ngáp gió sống qua ngày kìa.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
4/7/13
1.451
4.528
133
Sài Gòn
Khảo sát kĩ thấy ngon, hợp múc luôn a thớt. A chưa múc cần sự đồng thuận có đồng minh lúc đó mới múc thì giá tăng 1 khúc ( khi ai cũng thấy thì giá phải trả tất nhiên cao hơn).
Theo mình vùng này giao thông là trở ngại nên dự 10-15 năm. Dân nhập cư ít. Nội tại thu nhập dân nơi đó cũng ko cao ( khả năng tích lũy của dân thấp nên giá tăng nhanh khó).
Yếu tố để bơm yếu.
10 năm trước em cũng nghĩ như anh bây giờ là 10-15 năm nó sẽ ngon, cộng với 10-15 năm dự kiến của anh nữa là hết đời người. Vấn đề là đất nó lên vẫn lên trên báo với TV nhưng không bán được anh ạ. Tiền tấn thì em cũng bỏ 1-2 tạ vào đánh Vietlot ở Măng Đen, tiền cắc thì thôi cho nó lành, đỡ mất thời gian mơ mộng.

• Like
Reactions: NGUYENVO
Hạng B2
10/7/10
376
176
43
10 năm trước em cũng nghĩ như anh bây giờ là 10-15 năm nó sẽ ngon, cộng với 10-15 năm dự kiến của anh nữa là hết đời người. Vấn đề là đất nó lên vẫn lên trên báo với TV nhưng không bán được anh ạ. Tiền tấn thì em cũng bỏ 1-2 tạ vào đánh Vietlot ở Măng Đen, tiền cắc thì thôi cho nó lành, đỡ mất thời gian mơ mộng.
Em nói chính xác. Mang đen xứng đáng là nơi phân tán rủi ro vì là một trong những nơi giá còn thấp. Anh có tiền tấn và chỉ vứt vào MĐ tiền tạ thôi. Em có tiền cắc thì đừng nên bỏ vào 1 giỏ MĐ.

PS: nói gì nó cũng phải hợp lý người ta mới tin. Làm gì có đất nào mà bán không được, chỉ lên báo với TV.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
21/9/13
652
2.883
93
Hạng B2
10/7/10
376
176
43
Ủi nát bét cái rừng thông bonsaiView attachment 2622896
Haha. Bác ơi, ủi nát nó để bán đất rồi dành cho nó 1 khu "bảo tồn". FLC đi đâu cũng thấy vườn thú hoang dã phi tự nhiên trong khi thú thật sinh sống trong rừng thật ở Tây Nguyên còn nhiều thì không thấy chú trọng bảo tồn

"Tại FLC Gia Lai, du khách còn được hòa mình vào bản sắc văn hóa, ẩm thực đặc trưng của vùng đất Tây Nguyên hùng vĩ tại công viên bảo tồn thông bonsai đầu tiên tại Tây Nguyên, vườn thú bán hoang dã Safari Zoo cùng hàng trăm tiện ích mua sắm, thể thao, vui chơi giải trí và ẩm thực"

Hạng B2
10/7/10
376
176
43
Ngon thế bác. Đà lạt còn chưa full đây chắc phải lên măng đen lập nghiệp thoi
Măng đen nó nhỏ hơn diện tích Đà Lạt mấy lần mà số lượng người đổ về nhiều thì nó cũng full thôi. Đất còn rẻ có khi dễ kiếm ăn hơn Đà lạt, giờ giá cao quá rồi. Thông tin full phòng là trên group Facebook chứ k phải báo chí. Thống kê khách đến Măng đen cũng 1/5 Đà Lạt rồi đấy

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
23/6/13
1.553
3.541
113
Măng đen nó nhỏ hơn diện tích Đà Lạt mấy lần mà số lượng người đổ về nhiều thì nó cũng full thôi. Đất còn rẻ có khi dễ kiếm ăn hơn Đà lạt, giờ giá cao quá rồi. Thông tin full phòng là trên group Facebook chứ k phải báo chí. Thống kê khách đến Măng đen cũng 1/5 Đà Lạt rồi đấy
Múc đc c ái nào chưa anh ? hóng bữa giờ