Hạng B1
3/9/13
57
11
8
49
Em nhớ QL1 suốt từ An lạc đến gần Suối tiên là như nhau, áp dụng cho cả 2 bên, làn trong cùng có bb412 cho xe rẽ, như vậy là oto có quyền lưu thông. Chỉ lưu ý vạch kẻ đường trước khi rẽ vào là nét đứt thì có thể rẽ, có đoạn chỉ cho phép phía trong ra nhưng cấm bên ngoài rẽ vào. Lúc kẹt xe em vẫn lưu thông trong làn này, kể cả có c.a đứng chốt tại các ngã tư - và e chỉ rẽ vào khi 2 làn ngoài kẹt xe oto còn làn trong lưu thông được. Chỉ có 1 lần e bị chỉ gậy gần ngã tư ga - giải thích nhỏ nhẹ theo ý như bác chủ: có bb rõ ràng, đi thẳng theo vạch 1.18 dưới đường, chuẩn bị quẹo vào cty - rồi bắt tay đi.

Hạng D
13/12/10
4.627
11.706
113
nếu cấm oto thì xe của người dân 2 bên đường và xe của các công ty làm sao vào ra được nhỉ???

Tập Lái
1/12/14
14
13
3
30
Biết là bác chủ đi vậy là không sai nhưng khi tham gia giao thông thì mọi người nên tôn trọng và xử sự với nhau cho hợp tình hợp lý. các bác đã thấy khó chịu như thế nào khi 2B phi vào làn 4B thì các bác nên thử đi 2b trên XLHN từ Tân Vạn về ngã 3 621 mà trước mặt cái container trên làn 2b koi sao. Đã nghĩ lợi cho mình thì cũng nên nghĩ lợi cho người khác và thử đặt mình vào người khác xem sao.

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Biết là bác chủ đi vậy là không sai nhưng khi tham gia giao thông thì mọi người nên tôn trọng và xử sự với nhau cho hợp tình hợp lý. các bác đã thấy khó chịu như thế nào khi 2B phi vào làn 4B thì các bác nên thử đi 2b trên XLHN từ Tân Vạn về ngã 3 621 mà trước mặt cái container trên làn 2b koi sao. Đã nghĩ lợi cho mình thì cũng nên nghĩ lợi cho người khác và thử đặt mình vào người khác xem sao.
Cái đó là văn hóa giao thông.. chứ không phải vi phạm luật giao thông nha bác hehe.. chỗ từ đại học nông lâm lên cầu vượt trạm 2 cũng vậy.. em đã chiến vs tụi xxx cái vụ xinhan..

Hạng D
5/7/14
2.476
85.511
113
HCMC
Không phải cái biển nó có mũi tên quẹo phải và hình cái ô tô hay sao? Nếu biển vậy mà chạy thẳng là sai chứ không nên gì?

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
hình như bác chủ chạy xe vào làn hỗn hợp mà các bác

Làn đó là làn dành cho xe máy. Xxx bỏ qua cho bác vì xxx làm không đúng qui trình. Nếu có lần sau thì bác sẽ biết.
lane dành cho 2 - 3 bánh + ôtô rẽ phải vào những diểm bên trong dãy phân cách, bác chủ đi ko sai nhưng sai ở mục đích sử dụng

• Like
Reactions: bt_mis
Hạng D
7/4/14
1.349
1.891
113
Em biết là không nên đi như vậy như đã nói ở bài 1. Tuy nhiên, tình hình thực tế lúc đó 2 làn ngoài rất đông, vừa từ Suối Tiên quẹo phải vào thì đã xếp hàng dài nếu trong khi làn hỗn hợp thì khá thông thoáng. Vì vậy em mới cho xe vào làn này.

Điều em muốn chia sẽ ở đây không phải là bàn về việc em đi đúng hay sai, em chỉ muốn chia sẽ về việc XXX muốn kiếm bánh mì không đúng luật. Và như em đã nói với XXX "Nếu anh cho rằng tôi vi phạm anh cứ lập BB, em sẵn sàng đóng phạt"

Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
Chúng ta luôn nói đến ý thức tham gia giao thông! 2 làn ngoài không cho xe 2b đi, chỉ còn mỗi làn sát lề cho 2b nay bác phi 4b vô thì 2b đi thế nào? Luật ko cấm nếu thực sự bác rẽ vào nhà gần đó, còn bác đi thẳng thì hiển nhiên là cấm. Chúng ta tham gia os là để mình có đầy đủ kiến thức tham gia giao thông cho đúng chứ ko phải để tìm cách đối phó.
Cùng ý kiến,

Hạng D
10/9/08
2.878
5.960
113
Em biết là không nên đi như vậy như đã nói ở bài 1. Tuy nhiên, tình hình thực tế lúc đó 2 làn ngoài rất đông, vừa từ Suối Tiên quẹo phải vào thì đã xếp hàng dài nếu trong khi làn hỗn hợp thì khá thông thoáng. Vì vậy em mới cho xe vào làn này.

Điều em muốn chia sẽ ở đây không phải là bàn về việc em đi đúng hay sai, em chỉ muốn chia sẽ về việc XXX muốn kiếm bánh mì không đúng luật. Và như em đã nói với XXX "Nếu anh cho rằng tôi vi phạm anh cứ lập BB, em sẵn sàng đóng phạt"
Bác sẵn sàng đóng phạt hay sẵn sàng khiếu nại? :D

• Like
Reactions: 51A-989.39
Tập Lái
22/5/14
44
49
18
43
Em đi 2b bên Xa lộ Hà Nội, xe ô tô đầy làn ra nhưng cứ chui vào làn hỗn hợp là em cũng chim cú lắm :D Rẽ thì OK nhưng nhiều ông 4b cắm đầu chạy miết. Vào đấy nguy hiểm cho 2b tăng lên, em thấy thế :D