Hạng D
7/4/14
1.349
1.885
113
Chào các bác,
Em xin được kể chuyện chiều nay tại QL1 - Thủ Đức hầu các bác (đoạn qua công ty SamSung hướng Suối Tiên - An Sương).

Mở đầu bằng một lời thú tội ngọt ngào, do lượng xe 2 làn ngoài quá đông, trên xe em lại có 2 cháu nhỏ nên muốn về nhà nhanh vì vậy em đã chạy vào làn trong cùng bên phải, phân cách với 2 làn ngoài bằng bê tông cứng (em biết như vậy là ko nên, xin các bác nhẹ tay)

Đang đi bon bon 40 cây chuối giờ thì em bị một chú bồ câu đi lạc đang đứng đợi sẵn chỉ cạp nong vào, thế là em xi nhan tấp xe vào.

XXX: Chào theo điều lệnh
Em chào lại, sau đó theo bài "Vi phạm lỗi gì vậy anh?"
XXX: Sai làn, nhà ở đâu ...
Em: Sai sao anh?
XXX: Làn này dành cho xe máy, xe ông không được đi vô đây.
Em: Anh nói vậy không đúng, nếu muốn cấm oto thì phải có biển cấm, tui quẹo vô công ty ở đây nếu không chạy làn này sao vô được (em thấy công ty gần đó nên chỉ đại)
XXX: Ông đi vậy là sai, muốn vô công ty thì đi bên ngoài tới chỗ chừa ra thì quẹo vô.
Em: Vì tui không biết công ty nằm ở đoạn nào mới chạy vô đây?
XXX: Ông cho kiểm tra giấy tờ.
Em: Giấy tờ tui đầy đủ, anh muốn thì tui cho xem.
XXX cứ khẳng định là em sai, đôi co qua lại một hồi em bảo: nếu anh cho rằng tui sai thì cứ lập biên bản, tui ghi ý kiến.
XXX: Ok, anh muốn ghi gì thì ghi.
Em đưa giấy tờ cho xem. Đồng thời lấy đt ra quay phim, trong khi quay thì em có hỏi XXX có được phép quay phim không, XXX ko cho nên em thôi không quay nữa nên chỉ có một đoạn (em ko muốn đôi co việc này vì muốn giải quyết cho nhanh)
Em nói anh lập BB đi rồi tui khiếu nại sau. XXX gọi cho một ai đó kêu đưa BB tạm giữ GPLX 2 lần, em chờ lâu cũng bực quá nên nói XXX: Tui nói anh nghe, việc anh lập trạm kiểm tra mà chỉ có một mình là sai quy định ngành.
XXX: Tụi tui lập chốt đây hoài, anh cứ yên tâm. XXX gọi thêm 2 3 lần nữa nhưng chưa thấy ai tới

Em chờ một hồi nữa rồi nói XXX. Anh giữ giấy tờ tui đi, tui dời xe chút xíu chứ để đó lâu gây khó khăn cho người khác. Đến đây XXX như được mở cờ liền trả giấy tờ cho em rồi nói. Thôi tui cho ông đi lần sau đừng đi vậy nữa. Em cầm giấy tờ cũng không quên chia tay XXX bằng câu kết: Đầu giao lộ không có biển 412 nên không có chuyện sai làn nhé, nếu muốn cấm oto thì phải để biển cấm chứ không bắt vậy được đâu.

Em có hỏi XXX về việc quay phim nhưng XXX không đồng ý nên em chỉ quay 1 đoạn thôi.
* Lần đầu chiến với XXX nên kinh nghiệm chưa nhiều, mong các bác chỉ bảo.

Attachments

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Hình như đầu đường (giao lộ) có 412 cho oto quẹo phải đúng không các bác.. bb 412 đặt từ đại học nông lâm vào tới Bà Hôm luôn mà ta !.. èo mịa.. nó gọi thằng qcbx thì cũng đuối à :)

• Like
Reactions: bt_mis
Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
em nói thật, bác chủ đi ko đúng, chẳng qua là còn kẻ hỡ nên bác lách qua cái sai đc thôi, hy vọng bác chủ học cách kiên nhẫn chờ đợi

• Like
Reactions: azurika and bt_mis
Hạng D
23/11/10
1.201
1.268
113
HCM
Em cũng hay đi tuyến này từ ĐN về An Sương, chưa bàn tới biển báo, đúng sai chỉ riêng chuyện bác phi 4B vào làn trong cùng như vậy thì thì 2B biết đi làm sao?

• Like
Reactions: azurika and bt_mis
Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
Tại sao ko đúng a mì tôm? Có bb 412 cho phép oto chạy làn này để rẽ phải mà ?
vì lời của bác chủ:

"Mở đầu bằng một lời thú tội ngọt ngào, do lượng xe 2 làn ngoài quá đông, trên xe em lại có 2 cháu nhỏ nên muốn về nhà nhanh vì vậy em đã chạy vào làn trong cùng bên phải, phân cách với 2 làn ngoài bằng bê tông cứng (em biết như vậy là ko nên, xin các bác nhẹ tay)".

• Like
Reactions: bt_mis and ngotpro
HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Tại sao ko đúng a mì tôm? Có bb 412 cho phép oto chạy làn này để rẽ phải mà ?
Chúng ta luôn nói đến ý thức tham gia giao thông! 2 làn ngoài không cho xe 2b đi, chỉ còn mỗi làn sát lề cho 2b nay bác phi 4b vô thì 2b đi thế nào? Luật ko cấm nếu thực sự bác rẽ vào nhà gần đó, còn bác đi thẳng thì hiển nhiên là cấm. Chúng ta tham gia os là để mình có đầy đủ kiến thức tham gia giao thông cho đúng chứ ko phải để tìm cách đối phó.

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
vì lời của bác chủ:
Chúng ta luôn nói đến ý thức tham gia giao thông! 2 làn ngoài không cho xe 2b đi, chỉ còn mỗi làn sát lề cho 2b nay bác phi 4b vô thì 2b đi thế nào? Luật ko cấm nếu thực sự bác rẽ vào nhà gần đó, còn bác đi thẳng thì hiển nhiên là cấm. Chúng ta tham gia os là để mình có đầy đủ kiến thức tham gia giao thông cho đúng chứ ko phải để tìm cách đối phó.
À vậy là không nên.. chứ 2 anh nói không đúng thì êm cũng không chịu hee.. Dạ a HMG nói chí phải tại êm tưởng đi như vầy là sai :)

• Like
Reactions: bt_mis and NTTT
Hạng D
4/11/14
3.150
16.923
113
Làn đó là làn dành cho xe máy. Xxx bỏ qua cho bác vì xxx làm không đúng qui trình. Nếu có lần sau thì bác sẽ biết.