Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
cuối năm ngoái mua sunshine dr bên q7 đây,bán chênh dc 50 tr thì húa vía may quá
có ng bàn khác 2 tầng cùng số căn bán lỗ 200 tr .mà bên q7 giá chỉ 55-60 thôi nha :D (nếu tính ban công vào luôn)

Hạng B1
12/8/15
91
140
33
34
em cập nhật 1 số thông tin về bàn giao nội thất
bác nào có theo dõi hay đã mua bên Vin thì chém vài phát so sánh xem thế nào ah do đợt em ko tham gia đợt đầu :)
View attachment 2316804View attachment 2316805View attachment 2316806View attachment 2316807View attachment 2316808View attachment 2316809
Giá đầu vào đã cao nên phải đưa tùm lum nội thất cao cấp, công nghệ ,4.0 ,.... để đẩy giá bán lên cao,đảm bảo tỷ suất lơi nhuận. Em xin té .... chúc anh mua may bán đắt.

Hạng B2
11/5/15
177
131
43
Giá như vậy khó mà hot như những dự án trước đây của CĐT này. Dạo này CĐT set giá ăn luôn tiền lời của nhà đầu tư sơ cấp luôn hỉ?

Hạng D
26/9/09
1.965
6.055
113
Giá đầu vào đã cao nên phải đưa tùm lum nội thất cao cấp, công nghệ ,4.0 ,.... để đẩy giá bán lên cao,đảm bảo tỷ suất lơi nhuận. Em xin té .... chúc anh mua may bán đắt.
đến giờ vẫn chưa 1 bút-kinh
khó bán cho mấy anh trên đây quá
thôi thì em cập nhật cho mấy anh chém dó zây :oops::eek::rolleyes:

Hạng C
24/2/11
793
18.914
93
Dự án này giá quá cao ai cũng thấy, đương nhiên Masterise phải thấy.
Anh nào nội bộ có thể trả lời? Giá set cao vậy là do
  1. Giá vốn quá cao nên giá bán phải cao. Cái này là cao bắt buộc
  2. Chủ đầu tư tin rằng giá cao vẫn có thể hấp thụ hết? cao tự nguyện. Vừa tự tin vừa có phần...tham lam?
  3. Giá này thực chất là hợp lý, ko cao. Đúng với giá trị dự án
1 hay 2 hay 3 đây?

• Like
Reactions: vuichoithoaimai
Hạng D
26/8/05
3.937
22.868
133
Dự án này giá quá cao ai cũng thấy, đương nhiên Masterise phải thấy.
Anh nào nội bộ có thể trả lời? Giá set cao vậy là do
  1. Giá vốn quá cao nên giá bán phải cao. Cái này là cao bắt buộc
  2. Chủ đầu tư tin rằng giá cao vẫn có thể hấp thụ hết? cao tự nguyện. Vừa tự tin vừa có phần...tham lam?
  3. Giá này thực chất là hợp lý, ko cao. Đúng với giá trị dự án
1 hay 2 hay 3 đây?
Hãy để thị trường trả lời đi anh.

Hạng D
7/5/10
4.666
19.055
113
đến giờ vẫn chưa 1 bút-kinh
khó bán cho mấy anh trên đây quá
thôi thì em cập nhật cho mấy anh chém dó zây :oops::eek::rolleyes:
Số liệu booking là bí mật, sao bác nắm dc là có hay chưa nhỉ?

Hạng C
8/7/20
698
4.954
93
  • Mình nghĩ cái căn hộ Masterise Center Point này mà bán được giá 50-60 triệu/m2 trong thời điểm này thì người mua hoặc bị điên hoặc quá nhiều tiền ko biết làm gì.
  • Giá căn hộ này tính ra bằng giá căn hộ tại Masteri Thảo Điền, Masteri An Phú, Saigon Perl, Vinhome Center Park và các chung cư cao cấp thuộc khu Thảo Điền ... Như vậy là quá vô lý khi so sánh về vị trí.
  • Giá cho thuê Vinhome Grand Park rất thấp nên hiện nay công nhân và sinh viên nghèo thuê ở nhiều. Vấn đề là nhiều căn cho thuê với giá thấp mà không có người thuê vì thuê ở đây mà về trung tâm quá xa. Đứng về mặt mua ở hay đầu tư thì thua rồi.

Những gì trên đây nói là đúng hết nhưng 1 có 1 cái dự án này có mà các cái tương tự không có, đó là NH cho trả 35 năm, vốn bỏ ra ít. Cho nên nhiều người sẽ chỉ chăm chăm vào đó mà mua và CĐT cũng set giá giờ tại thời điểm tương lại rồi.

Nếu nhìn quảng cáo thì sẽ thấy, chỉ vài trăm triệu là mua được nhà, rồi thì 3 năm ân hạn lãi gốc, rồi vào ở nhà 1 năm rồi mới trả tiền vv.

Nói chung là sẽ có 1 số đông trả tiền nợ NH cho CĐT và NH thu lãi. Còn giá trị của nó thì quan trọng gì :p. Cái tâm lý được đầu tư với số vốn nhỏ che hết tất cả những thứ vô lý khác. Rất nhiều số này sẽ là người mua BĐS đầu tiên, cái mà người ta không làm được với các dự án khác.

Hạng D
26/9/09
1.965
6.055
113
Số liệu booking là bí mật, sao bác nắm dc là có hay chưa nhỉ?
cdt ko báo số tổng
nhưng booking từng sàn em nắm mà

mà em đang nói booking của riêng em trên thớt này nè :rolleyes::eek::oops::(

• Sad
Reactions: phannt
Hạng B2
30/5/17
336
190
68
32
49,5tr e thấy còn rẻ á!! Em nghĩ ra cái giá này bà con sợ bị hớ giá nên chưa dám book :D

• Haha
Reactions: davidkhang