Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
giá trên trời hehe
49.5 là căn xấu nhất.trung bình 60tr đã vat .căn 2pn 90m2 = 5.4 tỷ =)) .thôi em qua mua the estella cho an tâm.=)) vị trí tiện ích no1 mỗi tội hơi cũ tí thôi haha
dù là tính thêm cả ân hạn lãi gốc thì giá cũng quá cao hehe
Estella tuổi nào so với Masterise Centre Point! :D

Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
Estella tuổi nào so với Masterise Centre Point! :D
ít ra estella thì ng thật việc thật bác.còn đây mới bánh vẽ mà bán giá khủng quá :D em tin rằng sẽ có ng mua nhưng là mấy bác giàu nhưng ko rành thị trường
bữa em đi chuyển nhượng lại căn hộ sunshine diamond river thấy mấy em sale đang hót cho mấy bác gái sồn sồn.kiểu "toà này hiện đã cháy ko còn hàng,toà này chỉ còn vài căn" mà thực tế toà cháy hàng kia ng ta đang chuyển nhượng thứ cấp bán lỗ mấy chục triệu (hiện giờ vẫn vậy).em chưa chuyển nhượng xong đã thấy mấy bác gái kia mua căn 2pn 7-8 tỷ
Or có thể họ quá giàu nên ko để bạc lẻ nhưng em đoán chủ yếu là say do bị cò hót :D
dự án trên cũng vậy.với đội ngũ sale đông đảo như hiện nay.dự án bán hết cũng chả lạ nhưng có lời hay ko lại là chuyện khác.ai thực sự muốn mua ở .cứ chờ năm sau mua hàng thứ cấp,rẻ 100 tr cũng ko lạ
còn căn của em bên ssdr may hú vía bán chênh dc 80 tr tiền lời.nhưng 2 hôm sau thấy có ng rao bán căn cùng số căn mà khác tầng bán lỗ 100 triệu :l

• Wow
Reactions: alibabaxxx2000
Hạng D
30/9/19
1.509
5.166
113
Santa Ana
Kèo ngon thì tui, em ... Kèo thúi thì thằng bạn, thằng anh, ông kia, ...

Thực tế là không có người khác nào ở đây cả :rolleyes:

• Haha
Reactions: Tommyteo
Hạng C
8/7/20
698
4.954
93
Cái gì không bán được thì sẽ bán được với số lượng sales khủng và tiền hoa hồng cao. Nên không lo nó không bán hết đâu :)

• Like
Reactions: xèo_phì
Hạng D
26/9/09
1.965
6.055
113
70 chai/m2.
Và vẫn có nhiều người nói là hợp lý, vì sẽ bán giá được cao hơn. Vãi hàng.
Em xin lỗi, nâng bi thì phải có giới hạn. Mấy bác nghĩ căn 100 m2 này cho thuê được bao nhiêu 1 tháng? 1k là hết cót. 1 người sensible sẽ thấy ngay bài toàn đơn giản:
  • Bỏ 7 tỉ ra mua 1 căn hộ ở trung tâm TP, hoặc mua 2 căn nhỏ, cho thuê ngót nghét 1.5-2k
  • Xuống đây thuê 1k, 1k còn lại đi taxi đi làm
Đó là đang nói mấy ông bệnh, đi thuê 1k ở chỗ khỉ ho cò gáy. Nhưng bệnh vậy mà vẫn không bằng mấy người bỏ 70 chai ra mua 1 m2, vì "đẹp".
Rumor có 49,5tr/m2
Rồi mấy ô tự phán đẩy lên 60-70
Xíu chắc có ô đẩy lên 80 luôn:rolleyes:

Hạng D
26/9/09
1.965
6.055
113
theo lẻ thường và như các a chém đẩy giá lên tận 60-70 và căn thấp nhất xấu nhất sẽ là giá rumor 49,5tr/m2
nhưng
Em cá là giá thực tế sẽ thấp hơn vài giá so với 49,5tr/m2
Bác nào chơi với em hok
Vài ly cf giao lưu mời ae ko :)

Hạng D
14/8/17
1.047
1.457
113
42
theo lẻ thường và như các a chém đẩy giá lên tận 60-70 và căn thấp nhất xấu nhất sẽ là giá rumor 49,5tr/m2
nhưng
Em cá là giá thực tế sẽ thấp hơn vài giá so với 49,5tr/m2
Bác nào chơi với em hok
Vài ly cf giao lưu mời ae ko :)
Hiện tại nhiều dự án bán thấp hơn giá rumor. Nhưng với cái giá 49.5 thì đầu tư cũng chát. Xác định mua để ở tốt hơn và sắp xếp tài chính 30 tháng đê trả nợ kkk.

Hạng D
5/7/16
1.953
13.837
113
Masteries group tuyển dụng nhìu nhân sự cấp cao là expat cũng như 1 số bp nghiên cứu mà hiếm có tập đoàn bds nào có..

Hạng C
27/6/15
983
5.136
93
35
Mấy a cứ ưu đãi thanh toán thế này, thì hàng thật, nhận nhà, mà trả ngay 95% từ căn hộ đến nhà đất tiếp tục tắt thở....Nhưng mình thích. ^^ BDS SG chững 2 năm nay; khả năng xuống theo lẽ tự nhiên không lớn; nhưng vô tình Covid và những siêu dự án như VGP hút hết phần tiền ít ỏi từ tín dụng, và tiền gửi tiết kiệm chuyển sang do LS thấp làm cho nhu cầu đầu tư vốn đã ít, nay không còn nhiều cho đất,nhà phố, căn hộ phải thay toán ngay. Cầu ít, cung gồng thêm 1 năm nữa cũng có lẽ là quá giỏi (nếu business bị hit bởi Covid thì càng dễ xụi).

PS: global đang chứng kiến 1 giai đoạn chuyển giao tài sản/phân nhỏ tài sản cực khủng từ tay to sang NDT cá nhân. NDT cá nhân thì giữ BDS, stock...còn tay to thì chỉ big stock, cash. Để xem sau khi chuyển giao xong thì như thế nào.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: xèo_phì
Hạng B2
11/5/15
177
131
43
Dự án này giá quá cao ai cũng thấy, đương nhiên Masterise phải thấy.
Anh nào nội bộ có thể trả lời? Giá set cao vậy là do
  1. Giá vốn quá cao nên giá bán phải cao. Cái này là cao bắt buộc
  2. Chủ đầu tư tin rằng giá cao vẫn có thể hấp thụ hết? cao tự nguyện. Vừa tự tin vừa có phần...tham lam?
  3. Giá này thực chất là hợp lý, ko cao. Đúng với giá trị dự án
1 hay 2 hay 3 đây?
Không cao thường mà là quá cao, nhà đầu tư sao có lời? :D