Hạng D
28/1/15
1.066
1.777
113
52
Q7, TpHCM
ko biết ý bác là gì nhưng cơ bản là cái chìa khóa xe là sóng FM, cas1i micro của điện thoại thì sao mà thu sóng FM rồi chuyển tiếp được? Nếu chuyển tiếp sóng FM bằng điện thoại được thì người ta vứt trạm tiếp sóng đi cho rồi
uh, mình ban đầu cũng nghĩ như bạn vậy, cũng không tin bài báo đó lắm, nhưng mình test 02 lần, 1 lần ngoi trên lầu 2, ở dưới báo lên mở cửa và khóa cửa dc luôn; 1 lần mình đi cafe xa nhà khoảng 500m, thử lại thì mở cửa dc, nhưng bấm khóa thì không dc. Xe mình là orlando 2014, mình dung dien thoai smartphone để test.
Hom nay, nghe các Bác trong diễn đàn có nhiều ý kiến khác nhau, minh cũng không biết có phải thực hiện dc việc này phải có điều kiện gì không, vd như tùy từng loại xe hay tùy điện thoại????? Nhưng hên sui mà, được thì tốt, không dc cũng chẳng sao.

Hạng C
23/7/13
501
11.894
93
uh, mình ban đầu cũng nghĩ như bạn vậy, cũng không tin bài báo đó lắm, nhưng mình test 02 lần, 1 lần ngoi trên lầu 2, ở dưới báo lên mở cửa và khóa cửa dc luôn; 1 lần mình đi cafe xa nhà khoảng 500m, thử lại thì mở cửa dc, nhưng bấm khóa thì không dc. Xe mình là orlando 2014, mình dung dien thoai smartphone để test.
Hom nay, nghe các Bác trong diễn đàn có nhiều ý kiến khác nhau, minh cũng không biết có phải thực hiện dc việc này phải có điều kiện gì không, vd như tùy từng loại xe hay tùy điện thoại????? Nhưng hên sui mà, được thì tốt, không dc cũng chẳng sao.
Chắc là bác thử trong khoảng cách gần quá đó, cái chìa khóa mình đứng mấy chục mét thì vẫn phát sóng đến xe mình được, trong trường hợp gặp vật cản hay bị phản xạ sóng thì khoảng cách có thể xa hoặc gần hơn so với thiết kế 1 chút

Hạng B2
22/7/13
135
173
43
Kính thưa các thánh!
Mình đã thử chức năng mở cửa này rồi, không biết xe mấy Bác xe gì, xe của mình là orlando 2014, khi mình đưa dt của mình vào gần cửa xe, bên đầu dây dt của Bx mình bấm mở cửa, cửa lái mở ngay. Mấy Bác không tin cứ test thử đi.
Nhìn kỹ xem BX có đứng núp sau lưng troll ông không :3dnguyhiem:

4/4/15
461
461
63
47
quá tào lao.nói mà ko biết gì về cơ cấu của ổ khóa xe mà cũng nói.ổ khóa xe cơ cấu của ổ khóa xe ôtô là khi bạn rút chìa ra khỏi ổ sẽ có chốt an toàn tự động nhãy vào khóa chặc vô lăng.thì làm sao lái tới thợ khóa gần nhất để làm chìa.chưa nói xe đời mới hiện nay điều có trang bị chíp thông minh chống trôm.nếu bạn có câu giây điện được cũng ko đề nổ máy được nhé.