Hạng B2
18/3/07
231
0
0
53
Hanoi
RE: Mất gương, các bác chú ý...

Sau một hồi dạo quanh phố phường, dạo quanh thị trường và tham khảo ý kiến một số giáo sư, tiến sĩ về vợ 2, em dự kiến trang điểm cho vợ 2 như sau:
1. Bảo hiểm gương (đã xong)
2. Cảm biến lùi
3. Lót sàn (không trải toàn bộ)
4. V-koooooool
5. Cản sau (đang cân nhắc, hiện chưa có cản sau cho CR)

Bác Phongts thấy lốp dự phòng của CR không có vành đúc. Em cũng thấy như vậy và cũng gửi thắc mắc đến một số chiên da thì được trả lời rằng, nhà SX cố ý làm như vậy không phải vì giảm giá thành mà nhằm mục đích bắt buộc người sử dụng phải đi sửa lốp sàng sớm càng tốt. Nếu nhìn vợ 2 xinh xắn như thế mà chân trắng chân đen thì ai mà chịu được các bác nhẩy. Nếu lốp dự phòng cũng vành đúc hợp kim, cũng đẹp đẽ, các bác tài sinh ra lười hoặc quên, thế là (nói dại miệng), nếu xảy ra trục trặc lốp lần nữa thì lấy gì để thay.

Hạng B2
15/3/07
215
0
16
112
BACHA

bác KIÊN à,nếu lắp bảo vệ gương thì chỉ bảo vệ được mặt gương thôi chứ? còn bọn đạo chích nó bẻ cả cụn thì làm kiểu gì? bác nào có cao kiến gì cho anh em biết mà làm-mà bác làm hết bao nhiêu đó?

Hạng D
29/9/06
1.278
7
38
www.otosaigon.com

Bác tham khảo giá cảm biến lùi chưa, hồi trước xe nhà em lắp bị hớ mất 500k, có gì bác đến chỗ bác Thinh là an tâm về giá cả cũng như chất lượng nhất bác à.
Bảo hiểm gương thì hôm trước chũ lắp lại gương xe nhà em bảo là chưa làm được bảo hiểm gương cả cụm, vì không có cái gì để thắt dây cáp vào thì phải, em kô nhớ rõ lắm. Vụ bảo hiểm gương bác Kien share thêm thông tin cho AE bác nhé.
Cản sau em nghĩ có cảm biến lùi rồi, thì chắc cũng không cần thiết đâu bác Kiên, vì em gầm thấp nên em nghĩ lắp cản vào sẽ không đc đẹp lắm.
Các bác để xe bên ngoài thì nên cẩn thận bác nhé, xe nhà em hôm cụng bị thèng nào đi qua nó cho một cục gạch lên nắp capo, may ma bị lõm một chút với bị xước vêt sơn. Có xe đã khó, coi xe càng khó hơn...:D

Hạng B2
18/3/07
231
0
0
53
Hanoi

Em xin có ý kiến:
1. Em lắp cản sau để đề phòng trường hợp tài xe sau thấy vợ 2 của mình đẹp quá, mải ngắm thế là hôn luôn vào mông em nó (nếu như em thắng gấp) chứ không phải sợ va chạm khi lùi xe.
2. Lắp bảo vệ gương: Thợ sẽ khoan lỗ để lắp dây cáp, gắn chặt vào ốc vít của cụm gương bảo vệ cụm gương. Các bác đi đường để ý một số gương xe sẽ thấy một dây đen đen chạy từ thân xe (gần chân của gương) ra và nối với gương. Nó đấy.
Em làm hết 150k

Hạng D
29/9/06
1.278
7
38
www.otosaigon.com

Bác Kien yêu vợ quá...:D. Bác cho em hỏi, bác làm bảo vệ gương ở cửa hàng nào, đợt sau xe ra em cũng đưa đi làm để cho yên tâm. Lúc nào lắp xong cản, và các thử khác bác post ảnh lên cho AE tham khảo bác nhé. Bác lấy xe cũng được một thời gian rôii, làm bài cảm nhận chi tiết đi bác.

Hạng B2
18/3/07
231
0
0
53
Hanoi

Em làm bảo vệ ở Gia lâm nhưng dịch vụ và tay nghề kém lắm. May mà em chưa yêu cầu lắp cảm biến lùi luôn vì thấy tay nghề như vậy nên sợ qua. Tẩy chay. Chủ nhật 15Jul em sẽ đến cửa hàng nội thất Bách Lộc số 1 Hoàng Hoa Thám (đối diện vườn Bách thảo) theo lời khuyên của một số người là gái cả hợp lý, tay nghề OK để tân trang một số thứ. Ở đó cũng lắp bảo vệ gương. Sau khi xong, cảm nhận ntn em sẽ phát biểu nhé

Hạng C
11/2/06
589
0
16
yahoo.com

Theo em thì phải mang theo phòng hờ 1 cái gương soi mặt (giá chợ 10 nghìn!!) có gắn sẳn băng keo 2 mặt để lắp vào ngay kẻo lại bị mấy chú xxx tặng thêm vài vé thì rõ khổ [&:]:mad:

Hạng D
29/9/06
1.278
7
38
www.otosaigon.com

Hì, good idea đó bác Celica. Em cũng biết mấy bác bị phạt 1,5t vì tội không có gương.
Bác Kiên, bác Phong nhận được giấy mời tham dự hội thảo vào ngày mai cua TH chưa ạ. Nghe nói phát hướng dẫn sử dụng bằng tiếng Việt, và bốc thăm trúng thưởng. Bố mẹ em kô ra được, nên em thay mặt đi. Nếu tiện mấy AE cùng họp mặt lại đi cho vui các bác nhé.

Hạng B2
15/3/07
215
0
16
112
BACHA

bác ph_h à em chưa nhận được giấy mời của TH họ gửi qua bưu điện hay gọi điện? mấy giờ hả bác? nếu có mời thì ae mình gặp nhau cái để biết mặt bác thông báo cho bác KIÊN đi.

Hạng B2
18/3/07
231
0
0
53
Hanoi

Em chưa nhận được giấy mời củaTH. Chắc là tại em ở một nơi và đăng ký thường trú một nơi. Ngày mai em lại bận rùi. Tiếc quá
Mấy tấm ảnh vựo 2 của em để các bác xem và bình loạn:
;
. Điều hòa tự động và Radio cassette/CD/MP3;
. Tổng thể.
.
. Hàng ghế 2 ngả gần phẳng.
. Chức năng điều hòa tự động của em CR cũng khá hay các bác ạ. Em mới đọc xong hướng dẫn và thử nghiệm: Nhấn Auto, cài đặt nhiệt độ và sau đó nhấn nút A để kích hoạt AQS (Air Quality Control System), máy sẽ tự động kiểm tra không khí ngoài và trong xe. Thường thì lấy không khí bên ngaòi nhưng nếu không khí ngoài nặng mùi quá thì hệ thống sẽ tự động lấy gió trong.
Em thấy vợ 2 cả về chất lượng và tính năng sử dụng quá ổn với tầm tiền như vậy. Mấy chú rửa xe, lắp nội thất cứ tấm tắc khen vợ 2 làm em cứ nở mày nở mặt.
Hôm nay em hỏi nhưng vẫn chưa có cản sau cho CR các bác ạ.