Tập Lái
26/4/16
31
19
8
Bao giờ Sài gòn mình hết hẳn dịch hả các bác? mấy tháng nay lắm thứ lo nào dịch bệnh, áp lực kinh tế ... em bị mất ngủ, ngủ không ngon giấc nên hôm sau lúc nào người cũng uể oải, không làm được việc gì ra hồn. Em cũng có search gg để tìm cách cải thiện mà không xi nhê gì hết. Không biết ở đây có bác nào từng trong hoàn cảnh giống em chưa? mất ngủ nguyên phát có cách nào khắc phục triệt để không? người thì bảo kết hợp chế độ ăn uống ngủ nghỉ, với uống nhụy hoa nghệ tây hàng ngày, có người nhà là dược sĩ nói mất ngủ như em là do sụt bị giảm hocmon Melatonin, nên cần bổ sung melatonin như thuốc keikai sẽ tốt hơn ... Nhiều loại quá không biết nên xài gì thì ok nhất? Theo các bác thì sao ạ?

Tập Lái
2/6/15
13
8
3
B uống trà hoa cúc thử đi, với ban ngày hoặc chiều chiều b vận động tập thể dục cho ra mồ hôi thì tối dễ vào giấc hơn.
Bth em ngủ trễ lắm mà tập thể dục có một bữa thế mà tối đuối nằm xuống là ngủ luôn

• Like
Reactions: tienphong.sg
Tập Lái
15/6/15
46
22
8
Bao giờ Sài gòn mình hết hẳn dịch hả các bác? mấy tháng nay lắm thứ lo nào dịch bệnh, áp lực kinh tế ... em bị mất ngủ, ngủ không ngon giấc nên hôm sau lúc nào người cũng uể oải, không làm được việc gì ra hồn. Em cũng có search gg để tìm cách cải thiện mà không xi nhê gì hết. Không biết ở đây có bác nào từng trong hoàn cảnh giống em chưa? mất ngủ nguyên phát có cách nào khắc phục triệt để không? người thì bảo kết hợp chế độ ăn uống ngủ nghỉ, với uống nhụy hoa nghệ tây hàng ngày, có người nhà là dược sĩ nói mất ngủ như em là do sụt bị giảm hocmon Melatonin, nên cần bổ sung melatonin như thuốc keikai sẽ tốt hơn ... Nhiều loại quá không biết nên xài gì thì ok nhất? Theo các bác thì sao ạ?
Mình đây cũng vậy, dù đã cố ngủ từ 10h30 nhưng lăn lóc mãi lại cầm dt lên lướt mãi, bỏ xuống ko cũng ngủ đc loay hoay 1h 2h !
Mặt lên mụn thôi rồi ! Nhưng kiểu như nó thành thói quen rồi hay sao ý
Từ hồi dịch mới thế, trc điều độ lắm

• Like
Hạng B1
12/6/15
82
57
18
Chuẩn rồi mất ngủ do suy giảm melatonin thì bổ sung melatonin thôi bác ạ
Vì một vài nguyên nhân nào đó nên cơ thể thiếu hụt hoặc sản xuất kém melatonin nên dẫn tới hiện tượng mất ngủ, ngủ ko ngon, trằn trọc. Nếu dược sĩ thì họ am hiểu nhất rồi. Đợt trước vợ em đi khám mất ngủ ở khoa tâm thần của bệnh viện họ cũng nói thế, và kê thuốc Keikai melatonin 3mg đấy. Uống theo đúng liệu trình, là ngon lành cành đào ngay.
Nếu có thể tối bác tập thêm tí thể dục nữa là chuẩn bài. Vợ em tập yoga

Tập Lái
26/4/16
31
19
8
B uống trà hoa cúc thử đi, với ban ngày hoặc chiều chiều b vận động tập thể dục cho ra mồ hôi thì tối dễ vào giấc hơn.
Bth em ngủ trễ lắm mà tập thể dục có một bữa thế mà tối đuối nằm xuống là ngủ luôn
Thử khá nhiều cách rồi bác ạ. cả tâm sen, trà nụ hoa tam thất ... tầm 5-6h em có tập bằng máy tại nhà rồi. Tối người mệt mỏi rã rời, nằm mà uể oải xoay tứ phía mà mắt cứ chong chóng ko chợp nổi. Bác là không bị mất ngủ nên thế. Còn em ... Thế nên lên đây lập thớt xin ý kiến các bác xem mất ngủ nguyên phát có cách nào khắc phục triệt để không?

• Like
Reactions: camry40
Tập Lái
18/10/15
23
17
3
Vì một vài nguyên nhân nào đó nên cơ thể thiếu hụt hoặc sản xuất kém melatonin nên dẫn tới hiện tượng mất ngủ, ngủ ko ngon, trằn trọc. Nếu dược sĩ thì họ am hiểu nhất rồi. Đợt trước vợ em đi khám mất ngủ ở khoa tâm thần của bệnh viện họ cũng nói thế, và kê thuốc Keikai melatonin 3mg đấy. Uống theo đúng liệu trình, là ngon lành cành đào ngay.
Bác cho em hỏi thuốc Keikai đấy uống thời gian bao lâu ?
Dừng thì có phụ thuộc thuốc ko?
Hay cứ dùng cả năm thì toang? em sợ nhất dừng thuốc là lại mất ngủ thì bằng hòa

Tập Lái
2/6/15
13
8
3
Thử khá nhiều cách rồi bác ạ. cả tâm sen, trà nụ hoa tam thất ... tầm 5-6h em có tập bằng máy tại nhà rồi. Tối người mệt mỏi rã rời, nằm mà uể oải xoay tứ phía mà mắt cứ chong chóng ko chợp nổi. Bác là không bị mất ngủ nên thế. Còn em ... Thế nên lên đây lập thớt xin ý kiến các bác xem mất ngủ nguyên phát có cách nào khắc phục triệt để không?
Ca này khó, hay là bác cứ đi bệnh viện lớn thăm khám cho ra ngô ra khoai. Chứ không để lâu lại khó chữa bác ạ. Mà kể mất ngủ nguyên phát là chẳng xác định được nguyên nhân thì cũng khó nhằn đấy :confused: nhưng bác sĩ có chuyên môn thì chắc hẳn người ta có phương pháp cách điều trị phù hợp rồi.
Chúc bác sớm khỏe

• Like
Tập Lái
15/6/15
13
6
3
Tối bác hãy tập thể dục, vận động cho cơ thể bị mệt, thì dễ ngủ hơn
Với cả pha cốc sữa nóng uống trc khi ngủ, em thấy cũng ok hơn đấy ạ
Hoặc bác thử viên vitamin B thử xem ạ, nó giúp trao đổi chất trong cơ thể, ổn định đc tinh thần cũng như cảm xúc ok đấy. Không thì nghiên cứu uống bổ não nữa ... Nếu mọi thứ đều thử mà ko ok thì nên đi khám bác sĩ, bổ sung thuốc điều trị mất ngủ

• Like
Tập Lái
15/10/15
30
24
8
Xin địa chỉ mua thuốc keikai đi anh ơi?
Người nhà em ở thành phố Tân An, tỉnh Long An thì ko biết có mua được không ạ?
Điều nữa e muốn hỏi: nếu dùng mà ngủ lại đc ngon rồi thì tự dừng đc ko?