Tập Lái
4/5/07
16
0
1
Em bị mất ốp cửa nhựa bên phụ, Các bác giúp em chỉ giúp đâu có , rổ giá ra sao với Tks

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
RE: Mất ốp nhựa cửa phụ SF

Bác đi kiểu gì mà mất ốp cửa nhựa thế? Mà thằng nào ăn trộm được của bác cũng là đại tài:D Bác có thể chia sẻ bác mất nó trong hoàn cảnh nào ko?
Còn ốp nhựa chắc bác phải chịu khó đặt hàng Hùng Cò hoặc Hoànggia Auto...., sớm chắc cũng 1 tháng.

Tập Lái
4/5/07
16
0
1

Trích đoạn: Kienvang

Bác đi kiểu gì mà mất ốp cửa nhựa thế? Mà thằng nào ăn trộm được của bác cũng là đại tài:D Bác có thể chia sẻ bác mất nó trong hoàn cảnh nào ko?
Còn ốp nhựa chắc bác phải chịu khó đặt hàng Hùng Cò hoặc Hoànggia Auto...., sớm chắc cũng 1 tháng.

Em cũng chẳng hiểu làm sao nữa, chỉ biết khi về thấy 1 bên bi mất chỉ còn trơ máy cái lỗ thủng thôi. Cái này chắc mới chỉ em bị thôi nhỉ

Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI

Cái vụ này nghe mới quá, em chưa nghe và cũng ko hiểu cái ốp đó đcj chốt ntn? ko biết là có cần hoặc có nên bắn đinh vít ko nhỉ. Nghe mà ớn quá các bác nhẩy.

Hạng C
29/6/07
597
0
0
53
Hà Nội

Cái này nghe giống hành động phá hoại hơn là ăn cắp vặt. Em thấy mọi người mất gương, ăng ten, xi nhan, logo, ... chứ chả thấy ai lại mất cả cái ốp cửa bao giờ. Bác xem có gây hấn với ai không? :)

Hạng C
21/5/05
676
0
0

Nếu là cái ốp/ nẹp cửa thì có vẻ đúng là bị ăn cắp đấy bác ạ, các bác để ý phần lớn các xe trước đây đều bắn đinh vít bảo vệ cái nẹp inox đấy. Gần đây thấy hiện tượng cạy nẹp giảm đi rồi (có thể tên trộm này mới ra trại nên chưa biết xu thế mới là không ăn cắp nẹp cửa nữa???
. Theo kinh nghiệm các nhân em thì không nên bắn vít nẹp cửa vì:
1. Xe bị sước sơn cửa thì phải cạy nẹp ra để sơn sau đó mới lắp lại => chắc chắn là không hay rồi
2. Trời mưa to quá nước có thể theo đường lỗ vít thấm vào trong của => gây ẩm và mục hệ thống loa, điện bên trong cánh cửa; lâu ngày còn gây mục cửa nữa
Chia buồn cùng bác nhé, chúc bác ăn tết vui vẻ
Trích đoạn: hunghp

Em bị mất ốp cửa nhựa bên phụ, Các bác giúp em chỉ giúp đâu có , rổ giá ra sao với Tks