Tập Lái
2/5/13
5
0
0
Mình là tiểu bối, mong các bậc đại bối chỉ giáo dùm giữa 2 con trên khác giống thế nào vậy ??? Vì là mình tính làm 1 con che mưa nắng . THKS !!!

Hạng B1
14/5/12
78
4
8
Theo mình biết thì hình thức bên ngoài 2 xe giống nhau, Matiz Groove là xe nhập có AT, còn Chevrolet spark New thì chưa có AT ( nghe bên ĐĐT nói sắp có AT)

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
tungvl nói:
dawmgoodman ® nói:
tonngocnghia nói:
Nhẹ cũng hay....nặng cũng có cái hay.....pickup mà tám chăm ký chắc hài lắm nhở các bác?
Kkkk
pick up chỉ được Dmax là ngon thôi, Narvara như hạch...Xe gì mà nặng bằng new matiz của Sờ Hớng.

Ệt, chỉ được cái nói đúng....
Ic up chỉ có con D mát là phò nhất thôi....còn lại đều ok

Hạng D
24/11/12
2.093
15
0
48
bác vào thớt hot "mời ace trao đổi về new spark 2012-2013", từ trang 500-519, bác sẽ hiểu ngay.
Theo như tranh luận vỡ ra thì Groove là xe nhập option nhiều hơn, nhg là xe Hàn, Spark là GM cải tiến từ Groove thành phiên bản toàn cầu đem qua Châu Âu bán trc, sau đó qua Mẽo. Mà bác muốn xe ngon thì mới ra e spark 2013, ốp xừ cũng kha khá đó.

Last edited by a moderator:
Hạng F
10/3/07
5.056
8.628
113
Thủ Đức - TP.HCM
ganesk nói:
bác vào thớt hot "mời ace trao đổi về new spark 2012-2013", từ trang 500-519, bác sẽ hiểu ngay.
Theo như tranh luận vỡ ra thì Groove là xe nhập option nhiều hơn, nhg là xe Hàn, Spark là GM cải tiến từ Groove thành phiên bản toàn cầu đem qua Châu Âu bán trc, sau đó qua Mẽo. Mà bác muốn xe ngon thì mới ra e spark 2013, ốp xừ cũng kha khá đó.
Làm gì có tranh luận vỡ ra gì đâu về Matiz Groove vs New Spark.
Matiz Groove và New Spark giống nhau y chang, cùng kiểu động cơ, cùng dung tích 1.0. Matiz Groove có số tự động.

Một điều chắc chắn đúng là xe nhập thì ngon hơn xe lắp ráp trong nước.

Hạng D
24/11/12
2.093
15
0
48
ddtuyen nói:
ganesk nói:
Làm gì có tranh luận vỡ ra gì đâu về Matiz Groove vs New Spark.
Matiz Groove và New Spark giống nhau y chang, cùng kiểu động cơ, cùng dung tích 1.0. Matiz Groove có số tự động.

Một điều chắc chắn đúng là xe nhập thì ngon hơn xe lắp ráp trong nước.
bác chắc ko bác Tuyên, bác cho mình thông số Groove đi, các bác cứ nhìn rồi tửong tượng, mình đề nghị bác cho thông số rõ về tải trọng (spark 1 tấn, theo mình GM cải tiến từ Groove chỉ hơn 8 tạ), kích thc (cái này mình ko chắc lắm, có thể sai, nhg hiện giờ mình vẫn nghĩ Groove nhỏ hơn chút xíu), về máy xe, cái này mình cũng có thể sai, nhg mình nhớ Groove chỉ 3 máy thì phải, spark thì 4 máy, nếu sai thì...sơ ri vậy....hê hê..
Đề nghị bác Tuyên đưa thông số ra đi nhé, cứ nói ko thì ai nói chẳng đc. Lần này bác phải đưa thông số ra nhé, ko thì mai mốt đừng phản bác ý kiến này của mình.

Hạng D
24/11/12
2.093
15
0
48
Thêm nữa, hôm bữa mình vào GM Korea tìm thông số Groove mà tìm hoài ko thấy Groove đâu toàn thấy Spark toàn cầu. Cụ tổ Spark là Groove, Groove ra mắt từ 2009, rồi sau đó new Spark ra đời đưa qua Châu Âu 2010, rồi giờ là Mẽo 2012.

Hạng F
13/9/07
7.049
48.473
113
Hình như Groove là 1l còn Spark là 1.2

Hạng D
24/11/12
2.093
15
0
48
Có thông số hầu bác Tuyên đây :
-Matiz Groove nhẹ hơn Spark toàn cầu vì là style Hàn xẻng như Kia mới Picanto chỉ hơn 8 tạ.
-Kích thc Spark dài hơn Groove làm nội thất khá thoáng và rộng rãi.
-Máy thì giống nhau (cái này mình sơ ri trc roài..hehe...)
Vậy e hỏi bác Tuyên còn nói là y chang ko ? Groove nhìn đúng chất mini, nhỏ nhắn cực, nhìn qua Spark thấy rộng rãi hơn.
http://www.nhapxe.com/?display=item_detail&id=281
http://muare.vn/threads/39/1856512/
http://chevrolet-saigon.com.vn/chevrolet-spark-1-0-ls-new-2013-2spct55352.html
Đề nghị bác lần sau ko phản bác ý này của mình nữa nhé.