aqh
Hạng B1
6/2/06
63
0
0
em là thành viên mới của diễn đàn này. trước tiên em xin được kính chào các bác.
em có cái xe Matiz lốp nó cũ quá rồi, em muốn thay la găng đúc và lốp béo.
em đã qua chỗ nội thất con rồng đỏ chỗ Láng Hạ và đã chọn được la găng loại 5 cánh trông rất phê. lốp thì được recommend dùng lốp michilin.
em khong biết phải chọn loại lốp có thông số nào cho phù hợp (đăng kiểm, CSGT, và phù hợp với la găng đúc). các bác biết thì chỉ giáo.
em xin đa tạ.

aqh

Hạng B2
19/1/06
346
1
16
www.otosaigon.com
RE: Matiz - tư vấn lắp lốp béo

Trích đoạn: aqh

em là thành viên mới của diễn đàn này. trước tiên em xin được kính chào các bác.
em đã qua chỗ nội thất con rồng đỏ chỗ Láng Hạ và đã chọn được la găng loại 5 cánh trông rất phê. lốp thì được recommend dùng lốp michilin.
em khong biết phải chọn loại lốp có thông số nào cho phù hợp (đăng kiểm, CSGT, và phù hợp với la găng đúc). các bác biết thì chỉ giáo.
em xin đa tạ.

aqh
:)Mời bác vào đây tham khảo vấn đề này tương tự vụ của bác anh em đã bàn.:D

Last edited by a moderator:
aqh
Hạng B1
6/2/06
63
0
0

Trích đoạn: berlinauto

Trích đoạn: aqh

em xin đa tạ.

aqh
:)Mời bác đây tham khảo vấn đề này tương tự vụ của bác anh em đã bàn.:D
cảm ơn bác. em đã đọc cái thread mà bác cho, nhưng em vẫn chưa biết lắp lốp thông số nào thì phù hợp với la găng đúc mà công an giao thông không làm khó mình được. thông số lốp trong sổ kiểm định là 145/70/R13.
Bác nào có kinh nghiệm giúp em với.

aqh

Hạng C
22/7/04
965
20
18
49

Mấy em xe be bé này các anh không quan tâm lắm đâu. Theo tôi bác chỉ cần giữ chuẩn vành R13 là OK rồi. Matiz hay CD5 cũng chỉ nên dùng lốp hơi ...beo béo một tí cho cân đối thôi. 165/65/R13 là đẹp.
Còn bắt em nó mang giày quá cỡ, mang không nổi thì làm seo chạy được. :D:D

aqh
Hạng B1
6/2/06
63
0
0

Trích đoạn: polar bear

Mấy em xe be bé này các anh không quan tâm lắm đâu. Theo tôi bác chỉ cần giữ chuẩn vành R13 là OK rồi. Matiz hay CD5 cũng chỉ nên dùng lốp hơi ...beo béo một tí cho cân đối thôi. 165/65/R13 là đẹp.
Còn bắt em nó mang giày quá cỡ, mang không nổi thì làm seo chạy được. :D:D
Cam on bác Gấu.
em nho là đã đọc 1 cái thread có bro nói rằng các bác kiểm định xe chỉ cho phép dùng lốp 145, 155 và 175 đối với MAtiz mà không cho phép dùng 165.
mong các bác chỉ giáo cho tôi nên chọn loại nào với.
Cảm ơn các bro nhiều

aqh

Hạng B2
1/12/04
152
22
18
50
LA

[8|]

Last edited by a moderator:
aqh
Hạng B1
6/2/06
63
0
0

cảm ơn các bác nhiều.
nhưng theo quan điểm của cá nhân em thì em thích lốp 155/65/R13 của Michellin hơn. các bác cho em hỏi ở hà nội có chỗ nào bán không. cho Michellin Ngọc khánh có bán không, giá bao nhiêu?

đa tạ.

aqh

Hạng B1
30/9/04
69
0
0

Nhờ các bác cho hỏi xe em không có trợ lực lắp lơp béo vào tăy lái có nặng hơn không? Tổng thiệt hại tối thiếu rcho vụ lắp lốp béo này là bao nhiêu các bác cho em biết tý. Cảm ơn các bác nhiều

VNA
Hạng B2
22/9/04
146
0
0
53
Very Near Airport

Xe Matiz của anh bạn em mới mua ra đổi mâm đúc 5 cánh - lốp Michelin 165/65/R13 tổng thiệt hại 3.75T (5 bánh 750.000/bánh) họ lấy lại bánh cũ với điều kiện lốp còn tương đối mới.Nếu bác mua riêng thì 900.000/bánh.
Em thì chưa thử xe không trợ lực lốp béo nhưng theo em thì sẽ không nặng hơn nhiều.Bác muốn nhẹ tênh-xoa vô lăng bằng 1 tay thì lắp trợ lực đi-em nhớ không nhầm thì khoảng 5T.Cái vụ trợ lực này kính chuyển bác Matiz màu xem xét giải quyết.:).