Chi Hội Phó XNL
30/10/09
5.093
1.086
113
saigon
cảm ơn HT nhé. bác giúp em gửi mail cho em để em gửi cho nơi in áo dễ hơn. Bác cho em hỏi lại là xóm đã quyết màu nào?

Hạng D
13/1/10
2.305
1.563
113
Bình Thạnh, HCM
Trong DS có 1 số Bác/Mợ đóng 68K/cái theo thông báo sau khi CC cập nhật. Mợ cứ hỏi chỗ làm rồi nhắn cho em giá cả như thế nào nhé. Thanks.

Chi Hội Phó XNL
30/10/09
5.093
1.086
113
saigon
em đã nhận cả danh sách và tiền nhé. sẽ làm áo thôi, việc gì mà phải hủy. Tuy nhiên, trong bối cảnh hiện tại, nếu có điều gì không vừa ý thì mong cả xóm thông cảm giùm, vì em không chuyên nghiệp về vụ áo.
đang gửi mail cho nhà sản xuất số lượng và kiểu dáng rồi ạ.

Chi Hội Phó XNL
30/10/09
5.093
1.086
113
saigon
@thinhsve Hội trưởng ơi! Các bác các mợ ơi!
em đã làm việc với bên làm áo, họ đã đưa đến mẫu áo để lựa chọn chất vải, kiểu dáng... và em rút ra một số vấn đề như sau:
1/ Không nên làm cổ như hình trên đây, rất khó khi hoạt động. Nên em đề xuất là cổ bẻ dạng sơ mi truyền thống.
2/ Với loại vải lanh bóng như hình thì áo sẽ không mát, không đứng áo - đứng cổ (loại cổ sơ mi có chân cổ), hằn nét da thịt làm những người mập hoặc hoạt động ra mồ hôi nhiều rất ngại
3/ chất áo tốt nhất em "rờ tận tay, kiểm tận...túi" là loại thun cá sấu 35/65 hoặc thun cotton mịn. Trong đó, em thấy loại thun cá sấu mát và co dãn để hoạt động thoải mái hơn.
4/ Về màu sắc, màu tím sẽ đậm hơn nhiều so với hình này, nên nhìn sẽ hợp với các lứa tuổi, không ngại như tím "mộng mơ" trên hình.
Tuy nhiên, nếu phần dưới áo là màu trắng thì chỉ đẹp ban đầu, sau đó khi hoạt động, khi giặt ủi sẽ rất nhanh xuống sắc.
Vì vậy, em đề xuất là nên đổi màu trắng, tốt nhất đổi thành các màu đậm. Các bác nghĩ sao nếu là màu da cam + tím đậm trên tay áo?

Hạng D
13/1/10
2.305
1.563
113
Bình Thạnh, HCM
Em từ trước giờ chưa được chọn cái áo nào cả, ai cho áo gì thì mặc áo đó . :3dcuoi:
Mợ Miu thấy đẹp là OK.
Mấy Bác khác cho xin ý kiến điiiiiiiiii.
Thanks mọi người

• Like
Reactions: truong195
Hạng D
16/10/11
1.723
9.084
113
Hôm nay em mới tổng kết được số lượng đăng ký áo và số tiền em đã nhận như sau:
View attachment 568709
Nhờ Mợ @miumiusg xem giúp có thể tiến hành làm áo với kinh phí như trên được không? Nếu được Mợ báo giúp để em chuyển khoản nhờ Mợ đặt giúp.
Trường hợp kinh phí không đủ để đặt áo thì báo giúp em để em xin số TK các Bác, các Mợ đã chuyển tiền để chuyển trả lại.
Thật là bất tiện và Sorry các Bác, các Mợ. Sự việc diễn ra ngoài ý muốn của em.
Sao ds ko cóa em bác @thinhsve cho em đăng ký luôn nhen thanh toán thế nào báo em lun hay e qua nhà bác đưa