Ban confirmed
Hạng D
9/5/12
1.793
58.633
113
cứ bảo "Em đang có chửa".:D
thế là khỏi bị lằng nhằng.

• Like
Reactions: ThanhAngm
Hạng F
11/1/10
6.130
60.435
113
Tưởng chì đơn giản: tao ko chơi nựa, trả dép tao dìa thôi chứ.

Hạng D
21/10/14
1.719
3.689
113
Tại sao phải xin ra ? Người thân của em trước làm công chức nên phải vào, sau khi nghỉ ra ngoài làm tư thì bỏ toàn bộ hồ sơ vào tủ, không nộp giấy chuyển sinh hoạt từ cơ quan về địa phương. Đến bây giờ hơn 8 năm rồi, không biết có gạch tên chưa nhưng không thấy ma nào nhắc sinh hoạt

Hạng B2
13/8/05
325
5.882
93
Quận 7, SG
Sắp định cư thì xin nghỉ dạy .
Được nghỉ thì hồ sơ đảng sẽ chuyển về địa phương .
Khỏi thqm gia nữa .

Quan trọng là ko có cái giấy chứng nhận đã ra khỏi Đảng. Cần cái đó anh ạ.
Vì nếu còn trong Đảng thì ko được xuất nhập cảnh (Phải có xác nhận của Chi Bộ về việc cử Đảng viên đi nước ngoài)

Hạng F
12/9/10
6.652
41.216
113
48
Bà Tó
Tại sao phải xin ra ? Người thân của em trước làm công chức nên phải vào, sau khi nghỉ ra ngoài làm tư thì bỏ toàn bộ hồ sơ vào tủ, không nộp giấy chuyển sinh hoạt từ cơ quan về địa phương. Đến bây giờ hơn 8 năm rồi, không biết có gạch tên chưa nhưng không thấy ma nào nhắc sinh hoạt
Chính xác là vậy .
Review " cầm trên tay bộ hồ sơ " :)
Bên ngoài niêm phong , ghi " kính chuyển...."
Chuyển vô tủ hoặc thùng rác :)

Hạng C
10/12/13
587
6.946
93
Vì nếu còn trong Đảng thì ko được xuất nhập cảnh (Phải có xác nhận của Chi Bộ về việc cử Đảng viên đi nước ngoài)
ai nói anh dzẫy ? đi thoải mái. Chỉ trừ công an, quân đội, toà án, công chức hành chính sự nghiệp thì mới cần. Còn bên khối doanh nghiệp đi mút chỉ

• Like
Reactions: ve sau and bullkeo
Hạng F
14/9/04
9.900
27.191
113
Q3

kg đóng tèn maà ai cho chơi chùa , kkk

• Like
Reactions: phamhoanggiang
Hạng D
27/6/10
1.547
2.326
113
37
Ai nói vụ này vậy. Trừ khi trong danh sách cấm suất cảnh, còn lại đi vô tư.
Muốn qua bên Úc sinh hoạt đảng, lập chi bộ cũng được. Ai bắt buộc phải ra khỏi đảng, nghe không hợp lý chút nào.

Hạng F
12/9/10
6.652
41.216
113
48
Bà Tó
Làm gì có chuyện xuất cảnh mà phải.không có đảng ?
Giáo viên thôi mà .

Em từng đi Trung Quốc như đi chợ , năm ít nhất 2 lần .
Diện không được xuất cảnh chỉ có CA hoặc các chức danh số má .