Hạng B2
17/5/06
183
9
18
37
đầu tiên là Không hỉu sao con Shi cua em tự nhiên bị đóng 1 lớp nhớt đen ở phía bánh trước của xe, chỗ phần tiếp giáp giữa phuộc nhún ( phía bên tay ga) và bánh xe trước đó.[8|]
Thứ 2 là mỗi khi em chạy có rồ ga mạnh là tự nhiên nghe tiếng rè rè ở nắp bảo vệ ống xả.
Cuối cùng là mấy bác có bít cục cảm ứng nhiệt nó nằm ở đâu ngay cái ống xả kô?
Mong các bác cứu lấy con xe của em..hic..em xin chân thành hậu tạ. !

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải
RE: Mấy bác cứu con SHi của em với...huhu

cái chỗ ra nhớt đen đen ở bánh trước có lẽ là do đi vào đường ngập nước nên cái phớt bi trước hở nên mỡ bò trong vòng bi chảy ra ( thay bi bánh trước đến nơi rồi ) .
còn tiếng rè rè ở tấm ốp là do lỏng ốc - siết chặt hết các ốc vào - nếu không hết thì bác tháo tấm ốp ra luôn khỏi lắp gì vào là khỏi rè rè :D
và cục cảm biến nhiệt của bô thì..................em chịu ( có SHi đâu mà bít ) - bác nào vào cứu tiếp này .

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Cái tấm ốp không lỏng ốc thì bị cong vênh chạm xuống pô nên khi ga mạnh nó kêu, xe em cũng bị vậy ,em để nguyên cho nó kêu cho giống pô SP hehe.:D

Hạng C
11/7/05
590
0
16
53
Cộng hòa DCND Hải Phềnh!

Nếu có lớp dầu đen ở phớt trước thì có lẽ là bị chảy dầu ở đầu dây công tơ mét - cái gioăng nó bị dở hơi - giống xe của em!
Còn mấy cái kia em chịu!

DNT
Hạng D
22/10/05
1.083
76
83

và cục cảm biến nhiệt của bô thì..................em chịu ( có SHi đâu mà bít ) - bác nào vào cứu tiếp này .

Tên nó là cảm biến lâm đa nằm ở phía cổ bô xe đó bác, chỉ có SHi mới có thôi! tóm lại là khi dùng Phun xăng điện tử ( EFI ) thì mới có cảm biến này, tác dụng của nó là cảm ứng khí thải thông qua nhiệt độ thoát ra từ buồng đốt ( cylinder ) để thông báo vể não điện tử trung tâm ( ECU - Electronic control unit ) điều chỉnh mức độ nhiên liệu vào hút vào, thế thôi!

@, Dylan và SH không có cảm biến này vì dùng bình xăng con cảm ứng.

Hạng B2
17/5/06
183
9
18
37

Thanks mấy bác nhìu lắm, giờ thì em bít rùi.
Mà nè, mấy bác khi chạy có thấy cảm giác rột rột ở phía dưới chỗ để chân không vậy ?
xe em lúc mới mua ko thấy hiện tượng này, gần đây để ý thấy kì kì sao đó,
mỗi lần chạy cứ có cảm giác nhột nhột ở lòng bàn chân... hic làm em đi xe mà miệng thì cứ cười toe toét
, thật l2 khó hỉu...hic

Hạng D
14/12/04
1.725
43
48
44
Xì Gòong
www.goldencrown.com.vn

Cái miếng che bô ấy, tháo ra rồi mang bô đi xi đi bác, em đi mấy tháng rồi chưa thấy tróc ghẻ miếng nào. Nhìn cũng đẹp lắm bác ạ. Sao nhiều người chê SHi thế nhỉ ? Iem đang định đổi 1 chú mà thấy chê, nghe ớn nhỉ ?

Hạng C
11/7/05
590
0
16
53
Cộng hòa DCND Hải Phềnh!

Trích đoạn: Ricky_do

Cái miếng che bô ấy, tháo ra rồi mang bô đi xi đi bác, em đi mấy tháng rồi chưa thấy tróc ghẻ miếng nào. Nhìn cũng đẹp lắm bác ạ. Sao nhiều người chê SHi thế nhỉ ? Iem đang định đổi 1 chú mà thấy chê, nghe ớn nhỉ ?

Ối giời! Thời nào thì chơi loại đó! Bác làm gì mà phải lăn tăn! Nhà em có SH thường mà em vẫn mua thêm SHi đấy thôi! Chạy sướng như nhau cả...... còn hỏng thì phải chịu thôi.

Hạng D
14/12/04
1.725
43
48
44
Xì Gòong
www.goldencrown.com.vn

Hơ hơ, bác mấu thế, tài chính của iem sao bằng bác. Iem mua xe mà phải suy nghĩ tới nỗi ra đường người ta cứ bẩu tóc nhuộm Highline, nhưng thật ra nó trắng tự nhiên bác ạ:D

Hạng B2
15/6/05
173
1
18

em thì thích cái màu đen trọn vẹn của sh thường hơn,shi màu sắc lung tung quá,thiết kế cẩu thả(phình phình) nên nhìn chỗ nào cũng thấy dư dư cái gì ấy