Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
BMW iu dấu của chúng ta có chế độ chạy hơn 20km/h là auto lock door . Mở lần 1 là unlock , mở lần 2 mới open . Đặc biệt là ai ra cửa nào thì chỉ đó cửa đó unlock , các cửa khác vẫn lock bt

Lòng vòng như vậy để cho bác nào ko chạy BMW hiểu , nhất là mấy bác Mẹc (mở cửa tài là bung hết 4 cửa) . Giờ em vào vấn chủ đề chính

Tối nay em ngồi trên xe chờ vợ mua hoa ở Hoàng Văn Thụ . Đang ngồi thì nghe cảm ứng kêu tít tít , nhìn kính chiếu hậu thì thấy 1 con nghẹo áp sát cửa sau , mắt nhìn đắm đuối vào xe .
Em ngạc nhiên ko hiểu chuyện gì ..... (đèn trong xe sáng vì đệ tử bấm nút bật đèn , thành ra nó ở ngoài nhìn vào thấy cái túi nằm khêu gợi lắm)

Em ngồi quan sát xem nó làm gì, thì thấy con nghẹo mân mê cái tay khóa cửa . Em quay kính xuống hỏi : mày nhìn cái đe'o gì vậy ? thì nó lảng ra sạp giầy dép ngay sau lưng xe , đứng ngắm giày dép

Sau đó nó lại ra xe máy thằng bồ (xe máy đậu gần sát xe em) , 1 mắt đứng ngắm giày , 1 mắt ngắm đuôi xe em . Lúc nào em mới sực nhận ra là ghế sau có túi vợ , và vì đèn sáng nên nằm rất khêu gợi

Em bật cửa xe rút đồ tự vệ ra và hỏi to chúng nó : dm chúng mày nhìn cái gi vậy ? :mad:
Lũ ngu này cũng ngu nữa , nó phản xạ trả lời : mua đồ

Lúc này em nhịp nhịp cây tự vệ sát đùi cho nó thấy. Thằng nghẹo nhìn vào tay em xong tự động kêu con nghẹo lên xe rồ ga đi mất

Nếu là xe khác thì nó mở cửa ra lấy cái túi xong đua luôn thì đuổi theo vào mắt :mad:

------------------------------------------------------------
Câu chuyện kinh nghiệm thứ 2 :

Dạo này có những bọn chuyên ăn hàng cạnh các khu khách sạn ở Q1 , nhất là khu phố Tây hoặc khu tập trung nhiều ks

Khi thấy taxi xi-nhan tấp vào lề thì bọn nó cũng tấp vào . Lúc khách đang lui cui đếm tiền trả thì nó tiến đến gõ cửa . Tài xế taxi 1 là nhiệt tình thái quá quay kiếng xuống , hoặc là tưởng bảo vệ của ks nên mở cửa xe cho nó . Nó thò tay vào giật túi/bóp xong chạy ra xe máy đua luôn . Đuổi theo vào mắt
-------------------------------------------------------
Câu chuyện cảh giác số 3 :

Tiệm áo cưới Q Bridal partner của em . Hôm đấy chỉ có 1 em nhân viên nữ ngồi làm sổ sách trên laptop .

Có 1 chú ăn mặc lịch sự tiến vào thông báo : <span style=""color: #993366;"">anh là nhân viên sở vệ sinh môi trường , em cầm bịch này đổ vào toilette để cho tiêu hủy chất bẩn</span> .

Bé này rất nhanh chóng nhận lấy bịch bột và đi vào trong đổ vào toilette , giật nước . <span style=""color: #ff0000;"">30s sau quay ra ngoài thì cái laptop và điện thoại đã biến mất</span>

Rất nhẹ nhàng !!!:mad:

<span style=""color: #800080;"">Mong các bác luôn đề cao cảnh giác như em và nhắc nhở bạn bè gia đình người thân cùng cảnh giác </span>

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
Câu chuyện cảnh giác số 4 :

Ông sếp vơ em có ông bạn là chủ Alpha Nguyễn Thiệp , bị lừa cái hột xoàn 160.000$ rất nhẹ nhàng

Chuyện là có 1 cặp lịch sự đến cửa hàng X mua hột xoàn . Vào là nó hỏi toàn hột 150k-200k trở lên không à . Ông chủ X này không có nên bốc dt hỏi qua Alpha xem có không ? Khi Alpha xác nhận là có thì ông này kêu<span style=""color: #993366;""> ok để tôi kêu khách qua</span>

Bọn này qua Alpha đòi thử hột vài carat không à . <span style=""color: #993366;"">Đang thử thì có dt , alo alo nói gì nghe ko rõ , trong này mất sóng quá </span>... nó lững thững đi ra ngoài nghe . [:O]
<span style=""color: #ff0000;"">Cùng lúc ấy có 2-3 khách vào tiệm , mỗi đứa đứng 1 quầy hỏi loạn xạ lên</span> .
Thằng kia đi ra cửa vẫn alo alo , bảo vệ mở cửa rất lịch sự . Thằng này bảo <span style=""color: #993366;"">ok ok tới liền</span> . Bảo vệ lập tức mở cửa xe tiễn rất lịch sự

Xong fim

Quản lý Alpha sực tỉnh chạy ra tìm thì ôi thôi nó đi mất tích rồi . Gọi dt qua cửa hàng X thì ông chủ X bảo ủa tôi đâu có quen biết gì đâu , thấy khách mua hàng lớn thì giới thiệu qua ông thôi

Mất 1 con X6 new trong vòng 5p . hix

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
lên GLK nào cũng mở 1 bung 4 nên nói thế cưng ơi

nếu có thì các bác nên để chế độ như em nói cho an toàn . Chứ bên box Mẹc thấy có bác cứ biện hộ : phòng khi đâm xe mà tài xế xỉu thì mấy người còn lại vẫn thoát dc ; hô hô

Hạng B1
5/9/11
51
0
6
35
Lustigbee nói:
Em bật cửa xe rút đồ tự vệ ra và hỏi to chúng nó : dm chúng mày nhìn cái gi vậy ? :mad:
Lũ ngu này cũng ngu nữa , nó phản xạ trả lời : mua đồ
Noob thiệt
, còn thằng ở Câu chuyện 4 quá Pro

Giang hồ hiểm ác, em đậu xe bên đường còn bị ngứa con mắt bên trái,đỏ con mắt bên phải để đề phòng bẻ gương. Hi vọng ae ko nên chủ quan để rồi đem thân cho tụi choé đó làm thịt

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Với BMW,trong Menu cài đặt.Có 2 chế độ,Chế độ thứ nhất:khi bấm unlock 1 lần,chỉ mở cửa tài,bấm lần 2,mở 3 cửa còn lại.
Chế độ thứ 2:Bấm unlock,mở cả 4 cửa.
Nếu mình tự lai xe,thì cài theo chế độ 1.Lúc đó luôn luôn mở cửa tài.
MER cũng có chế độ tương tự,nhưng cài đặt trên chìa khóa.

Hạng D
24/5/11
1.442
3
38
43
haizzz.cái số toàn đi gặp ăn cướp hehe
câu chuyện 4 là do lỗi nv bán hàng....buôn bán với số lg nhiều $ thế mà như thế thì chưa phá sản là may lắm rồi....

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.603
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Lustigbee nói:
lên GLK nào cũng mở 1 bung 4 nên nói thế cưng ơi

nếu có thì các bác nên để chế độ như em nói cho an toàn . Chứ bên box Mẹc thấy có bác cứ biện hộ : phòng khi đâm xe mà tài xế xỉu thì mấy người còn lại vẫn thoát dc ; hô hô
Mer vẫn set chìa khóa để bấm lần 1 là mở cửa tài và bấm lần 2 thì mở các cửa còn lại. Đây cũng là cách chống mất trộm khi ghé trạm xăng hay ở đâu đó. Còn khi đâm xe hay gặp nguy hiểm gì đó thì mở cửa từ bên trong ra thì vẫn bình thường, không phụ thuộc vào việc set chìa khóa ở mức 1 hay 2 như trên
@Lustigbee: số bác làm sao ấy, ra đường là gặp bọn cướp :D