Hạng D
5/8/06
2.080
32.106
113
NGUYEN T nói:
Với BMW,trong Menu cài đặt.Có 2 chế độ,Chế độ thứ nhất:khi bấm unlock 1 lần,chỉ mở cửa tài,bấm lần 2,mở 3 cửa còn lại.
Chế độ thứ 2:Bấm unlock,mở cả 4 cửa.
Nếu mình tự lai xe,thì cài theo chế độ 1.Lúc đó luôn luôn mở cửa tài.
MER cũng có chế độ tương tự,nhưng cài đặt trên chìa khóa.

@Lustigbee: có thể bác chưa dõ chứ xe E thì ngồi bên trong mở của nào thì unlock của đó thôi..kể cả mở cửa tài thì cũng chỉ unlock mỗi tài thôi..bên ngoài thì ko bao h mở được..<span style=""color: #ff0000;"">nhưng xe nhật mà mở của tài là unlock hết</span>..và bên ngoài mở được. Mà bác có vía gặp cướp nhỉ..nói vui là như kiểu sát gái đấy..kekeke.
@Honam: Em nhầm rồi. Toy cũng có chức năng y chang vậy bác và cũng tự lập trình trên chìa khóa được.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
Bác Bee có duyên gặp mấy thằng cướp hoài vậy ta, nói chung bây giờ mình làm gì cũng phải cảnh giác ngó trước ngó sau là hay nhất. Nhiều người bây giờ còn ỷ y lắm, đọc báo nghe cướp giật hoài mà ra đường vẫn cứ phô phô giỏ xách ra

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
Tỉ lệ em và các bác gặp cướp là ngang nhau, có điều các bác có cảnh giác nhận ra dc nó hay ko thôi ^^

Hạng B2
17/12/11
482
19
28
44
Bác chủ pm cho e chút thông tin về cái cây tự vệ đó với.

Hạng D
12/3/11
1.908
1
0
Lỡ đổ phải xăng dỏm xe bị cháy, cái cửa tự lock nó tự mở ra được không? không khéo thành nướng mọi thì thảm. Bác chủ có cái tool ngon mấy đứa xe 2 B bỏ đi, họ là người lương thiện muốn tránh va chạm, chứ gặp dân trộm cướp thiệt chúng có đồ chơi thì ngán gì cái tool và bác chủ.

Hạng F
7/7/06
5.630
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Các bác đi BIM thân mến, các bác vui lòng cho em hỏi là trên BIM có chức năng chống trẻ em mở cửa sau không? Có nghĩa là cho chúng nó ngồi phía sau, khi xe đang chạy trên 20km/h chằng hạn, mà chúng nó lại táy máy mở cái chốt cửa ra, thì ngay lập tức cái chốt cửa sẽ tự động phập lock lại không? Cám ơn các bác.

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
knine nói:
Lỡ đổ phải xăng dỏm xe bị cháy, cái cửa tự lock nó tự mở ra được không? không khéo thành nướng mọi thì thảm. Bác chủ có cái tool ngon mấy đứa xe 2 B bỏ đi, họ là người lương thiện muốn tránh va chạm, chứ gặp dân trộm cướp thiệt chúng có đồ chơi thì ngán gì cái tool và bác chủ.

chú Knine này về độ mặt dày thì vô đối rồi , bên box Thiên-lý bị ném đá , đá đít, đốt phong long mà vẫn trơ ra như ngỗng [>:p], cho nên em miễn chấp Knine

Knine có đi oto hay ko thì em cũng ko biết , nhưng nói cho Knine hiểu là nó tự động chốt cho an toàn thôi; còn ai thích mở vẫn mở bt . Ngu mà cứ tỏ ra nguy hiểm , thích trù èo người khác cháy xe :D
Knine lương thiện hay ko em đíu quan tâm , nhưng cứ ra xe em nhìn nhìn vào cái giỏ , đuổi ko đi và nghịch nghịch cái tay nắm cửa thì em vẫn cho 1 gậy vao giữa mồm như thường , hiểu ko Knine. Người lương thiện éo ai lại kêu thằng bồ đứng bên cạnh còn mình xuống nhìn nhìn sờ sờ vào xe người khác .
Chúc Knine ko gặp em nhé

@jungle : bác mở cửa ra , bên thành cửa có cái lẫy . Bác gạt cái lẫy đó qua 1 bên thì người ngồi phía sau ko tự mở được . Bác xuống xe và mở từ bên ngoài . Giành cho gia đình có con nhỏ hay táy máy

Hạng B2
7/1/11
366
5
18
Quảng Trị
A À.Có cái lẫy đó h em mới biết nà.Không chỉ xe BMW có chức năng này mà các xe mới bây h cung bắt đầu có.Hèn gì hồi đâu em mở cửa nó cứ mở được cửa lái thôi.nhieu lúc thấy cũng phiền mà không hiểu để làm gì.H mới thấy tác dung khi gặp trường hợp này.

Hạng D
12/3/11
1.908
1
0
Lustigbee nói:
knine nói:

chú Knine này về độ mặt dày thì vô đối rồi , bên box Thiên-lý bị ném đá , đá đít, đốt phong long mà vẫn trơ ra như ngỗng [>:p], cho nên em miễn chấp Knine

Knine có đi oto hay ko thì em cũng ko biết , nhưng nói cho Knine hiểu là nó tự động chốt cho an toàn thôi; còn ai thích mở vẫn mở bt . Ngu mà cứ tỏ ra nguy hiểm , thích trù èo người khác cháy xe :D
Knine lương thiện hay ko em đíu quan tâm , nhưng cứ ra xe em nhìn nhìn vào cái giỏ , đuổi ko đi và nghịch nghịch cái tay nắm cửa thì em vẫn cho 1 gậy vao giữa mồm như thường , hiểu ko Knine. Người lương thiện éo ai lại kêu thằng bồ đứng bên cạnh còn mình xuống nhìn nhìn sờ sờ vào xe người khác .
Chúc Knine ko gặp em nhé

@jungle : bác mở cửa ra , bên thành cửa có cái lẫy . Bác gạt cái lẫy đó qua 1 bên thì người ngồi phía sau ko tự mở được . Bác xuống xe và mở từ bên ngoài . Giành cho gia đình có con nhỏ hay táy máy
dân mình thường nói Của đi thay người, của mà không đi được thì người đi thay đấy ;)
Thường người có gốc bất lương hay nhìn người khác là không lương thiện , he he