Hạng B2
12/6/08
435
4
18
50
RE: Máy bộ đàm - cần tư vấn !

Các bác cho em hỏi: Bộ đàm loại này là loại phổ thông sử dụng trên OS phải không ạ?

Nếu đúng loại đó thì ngoài bắc này giá chỉ khoảng hơn 500k :D Có điều bữa hỗm em chỉ ngó qua nên chưa xác định được nó là loại FD6288 hay A380. Em nhớ cái antena dài ngoẵng chắc A380, để mai em ghé chỗ cung cấp loại này lấy mấy cái hình rồi report lại các bác hém.

XNLHN tụi em cũng đang cần, cám ơn bác ntchonthanh đã mở thớt này và các bác khác tư vấn...:D:D

Hạng D
21/7/08
1.504
80
48

2 Đàm bác đề cập: đã có thông số ở mấy trang trước rồi đó bác:

http://www.otosaigon.com/forum/fb.aspx?m=1240342

hình như là xài được, chỉ cần set tần số OS là được

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83

Trích đoạn: Pilot4W

Các bác cho em hỏi: Bộ đàm loại này là loại phổ thông sử dụng trên OS phải không ạ?

Nếu đúng loại đó thì ngoài bắc này giá chỉ khoảng hơn 500k :D Có điều bữa hỗm em chỉ ngó qua nên chưa xác định được nó là loại FD6288 hay A380. Em nhớ cái antena dài ngoẵng chắc A380, để mai em ghé chỗ cung cấp loại này lấy mấy cái hình rồi report lại các bác hém.

XNLHN tụi em cũng đang cần, cám ơn bác ntchonthanh đã mở thớt này và các bác khác tư vấn...:D:D
tuyệt quá! bác làm việc rốt ráo đi bác, giảm giá phân nửa vậy là khả năng lên chính quy hiện đại của XNL chúng ta rất cao đấy. Bác lợi hại thiệt!

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất

Trích đoạn: mợ tài

tuyệt quá! bác làm việc rốt ráo đi bác, giảm giá phân nửa vậy là khả năng lên chính quy hiện đại của XNL chúng ta rất cao đấy. Bác lợi hại thiệt!
Nếu phải thì mua hộ em 2 cái nghe bác Pilot

Hạng D
21/7/08
1.504
80
48

theo tư vấn thì cả 2 loại đều được xài được với OS bác ạh, nhưng bác ở ngoài kia em vẫn sợ cái vụ madêin Trung Hoa Dân Quốc

chứ nếu giá 500K thì quá được, bác chú ý option có zì,

bác liệt kê úp hình lên luôn để ACE tham khảo (trong này 1000K)

PS: lưu ý nguồn gốc & option
dải tần: OS là UHF là OK
và yêu cầu nhà cung cấp set tần số theo OS là ok

sẽ có chuyên gia lên tiếng...

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé

phi công : cho em đăng ký 2 cái luôn nghen ! 1 cái loại này 1 cái loại kia (Cả FD6288 và A380) bác gửi ai chuyển vào một lúc được không ! các ACE XNL ui ! đăng ký đê ! gửi cùng một toa luôn ! :D:D

Hạng B2
6/9/08
292
0
16
49
HCM
www.otosaigon.bonbanh.com

Cái này xài không được đâu bác
Mua Icom hoac Motorola xai moi đi được xa
em đã xai thử rùi tệ lắm, 500m co khg bắt được

Hạng D
4/10/06
1.029
8
36
Nhà quê

Bác nói thế nào ý ,tụi em đi BMT 30 xe ma vẫn liên lạc được với nhau trong đoàn ,trên đường đi mà .
Nếu không nhâm trong này cũng xúât xứ Tung Của cả mà .
Em cũng chờ tin bác Pilot ,em tính mua 2 cái .

Hạng C
12/10/05
587
32
28
43

mấy bác xem chi tiết ở đây . www.vatgia.com/saokimcom . về giá thì nếu cần em có giá tốt cho mấy bác

Hạng B2
12/6/08
435
4
18
50

Ui... các bác cứ yên tâm. Mai em check lại cẩn thận về các thông số kỹ thuật, nguồn gốc xuất xứ - chắc là China rồi - tại cha này chiên oánh hàng Tầu.. Chắc sáng mai sẽ có hình cho các bác coi :D:D:D

Còn setup tần số các kênh như các bác đặt kênh đài Radio trên xe hơi thôi mà đâu cần phải nhờ ai đặt..