Hạng D
26/12/06
2.452
186
63
53
RE: Máy bộ đàm - cần tư vấn !

Trích đoạn: inctran

Cái này xài không được đâu bác
Mua Icom hoac Motorola xai moi đi được xa
em đã xai thử rùi tệ lắm, 500m co khg bắt được

Bác này chưa đọc mấy đường link phía trên rồi, cái này các chi hội OS đã xài hơn 2 năm rồi, thực tế đã chứng minh nên mới khuyên dùng.

Còn Icom là hàng công trường em xài, xin lỗi bác nhé mạnh đâu kô thấy (em đánh giá thì cũng thường thôi) nhưng pin của nó thì lởm cực kỳ, mới xài có 6 tháng mà pin đã thay hết phân nữa, giá lại mắc chắc do cái thương hiệu quá!

Hạng C
12/10/05
587
32
28
43

mấy bác nên để ý tần số OS đang xài có kèm theo code

Hạng D
26/12/06
2.452
186
63
53

Trích đoạn: Pilot4W

Các bác cho em hỏi: Bộ đàm loại này là loại phổ thông sử dụng trên OS phải không ạ?

Nếu đúng loại đó thì ngoài bắc này giá chỉ khoảng hơn 500k :D Có điều bữa hỗm em chỉ ngó qua nên chưa xác định được nó là loại FD6288 hay A380. Em nhớ cái antena dài ngoẵng chắc A380, để mai em ghé chỗ cung cấp loại này lấy mấy cái hình rồi report lại các bác hém.

XNLHN tụi em cũng đang cần, cám ơn bác ntchonthanh đã mở thớt này và các bác khác tư vấn...:D:D

Nếu đúng giá đó thì chắc bác @Pilot4w phải mua vài chục cái gởi vào cho anh em XNL phía nam rồi. Giá vậy em chơi 1 cái FD6288 luôn, mắc hơn em mượn các bác xài tạm vậy :D

Hạng D
26/12/06
2.452
186
63
53

Trích đoạn: xecuuhoa

mấy bác nên để ý tần số OS đang xài có kèm theo code

Nếu đúng loại FD6288 hoặc A380 thì mua về gởi bác @hailua cài lại cho, kô phải lo bác à, còn nếu mua ở cửa hàng được OS giới thiệu thì nói là thành viên OS mua họ sẽ cài sẵn cho luôn.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Các bác lưu ý ý kiến của bác Xecuuhoa nhé!Bác Xecuuhoa show hàng cho bà con tham khảo đê!:D
Riêng tui thấy thích model này vì thấy hình dáng nhỏ gọn,liên lạc xa 2-5 km lận,nhưng không biết giá cả thế nào?Có lẽ mắc hơn loại A 380 nhỉ?

Last edited by a moderator:
Hạng C
12/10/05
587
32
28
43

mấy bác đừng quan tâm đến cự ly liên lạc của máy bộ đàm như những thông số trên bảng niêm yết . cứ theo thế này cứ thành phố cự ly liên lạc sẽ tầm 1Km trở lui thôi . còn nếu ra đường quốc lộ lúc đó đường rộng thênh thang không vật cản cự ly liên lạc có thể đáp ứng chừng 2km thôi với máy có công suất 4w( do OS đa số xài sóng UHF) . bên thì chỉ có dòng này thôi 3207 nếu bác nào quan tâm thì cứ pm cho em. e sẽ thông báo chi tiêt và rổ rá

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Hình dáng em nó đây:
[/img]

Có vẻ hơi kềnh càng phải không?[8|]
Nhưng tui khoái cái khoản pin 1500 mAh ,BH 36 tháng và rất dễ thao tác trong khi lái xe (họ quảng cáo thế).

Hạng D
21/7/08
1.504
80
48

MỘT SỐ LƯU Ý ĐÃ ĐƯỢC XÁC ĐỊNH
**************************************​

Trích đoạn: hailua_dichat

Trích đoạn: e.whoiswho

@hailua_dichat:
e tính mượn cty thêm bộ đàm, nhưng không biết có set tần số chung được không? (và sau này set ngược lại để trả công ty)
Bác tư vấn dùm e nhé:
. hiệu: I-COM IC-V8
. công suất: 5.5W
. sóng: FM
. dải tần: 136 - 174MHz
Không

vì OS xài tần số băng UHF từ 430Mhz

@XNL
tiện thể em nhắc lại, dải tần bộ đàm mà OS đang xài là UHF, do vậy để xài chung được, các bác nên chọn lọai máy UHF
Hiện cty Viễn Tín 802 Trần Hưng Đạo Q.5 đã có cam kết về bảo hành và giảm gia 1cho thành viên OS,
các bác khi ghé mua, chỉ cần báo set theo tần số OS là cool!

trong list tần số đợt trước, em chưa update XNL ( kênh số 5 là của HFC, vậy nay, coi như kênh số 6 là của XNL ạh!)

Hạng D
24/2/06
2.156
189
63
50
Saigon Vietnam

Trích đoạn: xecuuhoa

mấy bác đừng quan tâm đến cự ly liên lạc của máy bộ đàm như những thông số trên bảng niêm yết . cứ theo thế này cứ thành phố cự ly liên lạc sẽ tầm 1Km trở lui thôi . còn nếu ra đường quốc lộ lúc đó đường rộng thênh thang không vật cản cự ly liên lạc có thể đáp ứng chừng 2km thôi với máy có công suất 4w( do OS đa số xài sóng UHF) . bên thì chỉ có dòng này thôi 3207 nếu bác nào quan tâm thì cứ pm cho em. e sẽ thông báo chi tiêt và rổ rá
bác xecuuhoa ui bác Pm cho em giá em này + phụ kiện kèm theo với nhé:D.
Kích thước em này cũng ok (54 x 122 x 33 mm), ngắn hơn FEIDAXIN FD-A380 (54 X 125 X 34) mmchút xíu

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Các bác cứ bóng bàn đi, chọn cái nào "hạt dẻ" phù hợp với OS em cũng đăng ký 1 cái :D