Thân Tâm An Lạc
4/12/11
1.925
23.368
113
ống PEX cũng dạng này, xài coupling bấm kềm, đang cho xài ở New World
Rehau ?
Phụ kiện đắt lòi, e thấy MECHfit phụ kiện dễ thi công hơn không biết có chắc chắn như REHAU k ?
Coi khớp nối REHAU đúng sướng :p.

• Love
Reactions: btpaul
MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.427
113
Rehau ?
Phụ kiện đắt lòi, e thấy MECHfit phụ kiện dễ thi công hơn không biết có chắc chắn như REHAU k ?
Coi khớp nối REHAU đúng sướng :p.
nghiên cứu dữ hen

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.427
113
Cuối cùng thì Em cũng xử lý theo các Bác trong thớt này đã tư vấn, cụ thể:
- Gắn cái bình tích áp 24 lít để khi điều chỉnh tăng giảm lượng nước từ vòi nó ra đều hơn (không phọt mạnh ra bất ngờ khi bơm chạy).​
- Thay luôn cái nước nóng năng lượng mặt trời loại chịu áp lực.​
Thêm hết gần 20 củ nhưng xài ngon choét.​

sao ko mua con Wilo biến tần, là khỏi lằng nhằng rồi

Thân Tâm An Lạc
4/12/11
1.925
23.368
113
m chưa nghiên cứu lý do
E thì nghĩ phụ kiện ren tiết diện to quá khó âm tường và chất liệu phụ kiện khó đảm bảo.
Thấy thợ chơi hàn giống ống PPR cho phụ kiện không ren ( tiết diện nhỏ nên âm tường dễ ) không biết có đảm bảo không ? Hàn đúng hdsd thì chỉ áp dụng cho ct lớn.

• Like
Reactions: btpaul
Hạng B2
24/2/18
216
2.570
98
45
Anh nào cần thiết kế lh em nha, đang cafe đợi chủ nhà mời thầy xem phong thủy
Máy bơm áp lực điện tử

Hạng D
26/1/11
1.170
1.221
113
Tư vấn giùm em con bơm tăng áp điện tử nào hút sâu >10m, mô hình của em là máy bơm để trên mái nhà hút trực tiếp đường nước máy dưới đất, thỉnh thoảng nước máy yếu lên cao được chắc 3m, con bơm tăng áp đang sài 200w hút ko nỗi, giờ đỗi còn nào hút mạnh các bác?

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.427
113
Tư vấn giùm em con bơm tăng áp điện tử nào hút sâu >10m, mô hình của em là máy bơm để trên mái nhà hút trực tiếp đường nước máy dưới đất, thỉnh thoảng nước máy yếu lên cao được chắc 3m, con bơm tăng áp đang sài 200w hút ko nỗi, giờ đỗi còn nào hút mạnh các bác?
lắp thêm cái van 1 chiều vào ống hút, cách mặt đất 2m?

Hạng D
12/3/11
1.597
66.156
113
Tiền Giang, gò công
1. Bỏ con bơm xuống đất .
2. Đảm bảo nước luôn đầy ống ( lắp van 1 chiều ở đầu ra)
3. Cho nước vào 1 hồ trung gian rồi từ đó hút đi . bơm trực tiếp từ đường ống sẽ làm đồng hồ nước quay nhanh hơn định mức, trả nhiều tiền nước hơn số thực dùng . cách này cũng phải có van 1 chiều đầu ra thì ko lo hút ko nổi hay phải mồi nước

Tập Lái
1/11/12
6
4
3
Có 1 điều mình không hiểu. Là cái bơm tăng áp gắn trước nguồn nước lên máy nlmt không? Nếu gắn trước thì bể ống hay sao các anh? Chứ nếu không bể thì bơm nước sẽ tăng áp cho cả nước vô máy nlmt và nước lạnh ra sen. Vậy thì áp của nóng-lạnh bằng nhau?
bác mua cái máy NLMT loại chịu áp, nối bơm tăng áp một đầu xuongs vòi một hướng bơm lên may NLMT. Lấy máy NLMT che cho bồn nước lạnh để tránh ánh nắng, bồn nước lạnh sẽ luôn mát..