MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.423
113
Nói ra mấy anh bảo em nổ .
Chứ cái đó đơn giản quá, hàng ngày em xịt thuốc trừ sâu cho cây trồng , khi bình đầy thuốc thì bơm vài cái là cứng ngắc, nhưng xịt chưa tới 5 phút thì hết hơi, khi bình gần cạn, bơm lâu mới nặng tay, nhưng nặng rồi thì xịt 15 phút mới yếu hơi . áp vô cái bơm nước là y bài .
vậy theo anh là khí càng nhiều càng tốt?

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.423
113
Anh chơi gài em đó hả . thể tích khí càng nhiều càng tốt . cùng 1 thể tích mà nhiều khí là áp tăng , không hay . :)
mình hỏi thiệt, ko phải gài.
do câu này nè, mình hiểu là khí nhiều thì bơm ít tạch tè?

khi bình đầy thuốc thì bơm vài cái là cứng ngắc, nhưng xịt chưa tới 5 phút thì hết hơi, khi bình gần cạn, bơm lâu mới nặng tay, nhưng nặng rồi thì xịt 15 phút mới yếu hơi . áp vô cái bơm nước là y bài

Hạng D
12/3/11
1.597
66.149
113
Tiền Giang, gò công
mình hỏi thiệt, ko phải gài.
do câu này nè, mình hiểu là khí nhiều thì bơm ít tạch tè?

khi bình đầy thuốc thì bơm vài cái là cứng ngắc, nhưng xịt chưa tới 5 phút thì hết hơi, khi bình gần cạn, bơm lâu mới nặng tay, nhưng nặng rồi thì xịt 15 phút mới yếu hơi . áp vô cái bơm nước là y bài
Từ cái bình xịt sâu bình minh 10 lít, em nghĩ ra cái ống 114 để hạn chế cái bơm tạch tè đáng ghét . nó chỉ phù hợp về mặt kỹ thuật, chứ thẩm mỹ thì rất tệ . có lần , ống tét 1 đường do va chạm , thế là nước đẩy khí ra ngoài, bơm lại tạch tè , em phải mở rắc co để xả nước trong ống ra .

Hạng F
24/11/13
9.041
53.365
113
Thì như em nói đó, lắp 1 bình tích áp 20 lít ở đầu ra của bơm là xong . 20 phút cho người ngoại đạo . dân trong nghề thì 5 phút . chi phí chưa tới 1 triệu
Ra ngoài mua 1 bình tích áp 20L của đầu ra bơm về gắn hả bác
ví dụ như bình này
Máy bơm áp lực điện tử

Bình này nó chưa nước hay hơi vậy bác. Nếu có nước tức là khi mình xã nước hay dùng ít nước ở vòi thì sẽ k nghe tiếng máy nổ nữa phải k ạ
tại nhà e dùng toàn ống màu trắng . Phải có máy hàn mới làm đc nên hỏi kỹ để mua đồ nghề ạ

Attachments

Ve Chai SG
6/7/09
701
39.380
93
HCM
Ra ngoài mua 1 bình tích áp 20L của đầu ra bơm về gắn hả bác
ví dụ như bình này
View attachment 1866747
Bình này nó chưa nước hay hơi vậy bác. Nếu có nước tức là khi mình xã nước hay dùng ít nước ở vòi thì sẽ k nghe tiếng máy nổ nữa phải k ạ
tại nhà e dùng toàn ống màu trắng . Phải có máy hàn mới làm đc nên hỏi kỹ để mua đồ nghề ạ

Mua Samlson đi pa...mắc hơn chút mà vỏ bình dày hơn,có ASTM...ngon hơn nhều...

Hạng B1
27/11/13
90
156
33
Cả chục năm nay nhà xài yên ổn, nước tầng trên cùng tuy có yếu chút nhưng cũng xài được. Hứng chí lên mua cái Wilo 201EA gắn vô, giờ nước mạnh hậu quả là nước từ máy NLMT xuống không còn xi nhê gì cả vì bị nước lạnh lấn át, giảm nước lạnh đi thì bơm ngắt, nói chung không thể điều chỉnh nhiệt độ nước như mong muốn.​
Giờ sao mấy Bác, em chưa muốn thanh lý bơm nghen :D

Mình cũng tính mua cái MÁY BƠM TĂNG ÁP ĐIỆN TỬ WILO có tính năng:
  • Áp lực nước ổn định và liên tục nhờ sử dụng công nghệ công tắc dòng chảy.
  • Áp suất không đổi: Điều chỉnh áp bằng cảm biến lưu lượng tân tiến
để dùng cho nhà (gắn trên sân thượng, đẩy nước xuống tầng dưới) nhưng lại sợ bị tình trạng như bác này. Mong các anh tư vấn giúp. Hóng anh @lvtphong cách xử lý!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: lvtphong
Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Mình cũng tính mua cái MÁY BƠM TĂNG ÁP ĐIỆN TỬ WILO có tính năng:
  • Áp lực nước ổn định và liên tục nhờ sử dụng công nghệ công tắc dòng chảy.
  • Áp suất không đổi: Điều chỉnh áp bằng cảm biến lưu lượng tân tiến
để dùng cho nhà (gắn trên sân thượng, đẩy nước xuống tầng dưới) nhưng lại sợ bị tình trạng như bác này. Mong các anh tư vấn giúp. Hóng anh @lvtphong cách xử lý!
Cuối cùng thì Em cũng xử lý theo các Bác trong thớt này đã tư vấn, cụ thể:
- Gắn cái bình tích áp 24 lít để khi điều chỉnh tăng giảm lượng nước từ vòi nó ra đều hơn (không phọt mạnh ra bất ngờ khi bơm chạy).​
- Thay luôn cái nước nóng năng lượng mặt trời loại chịu áp lực.​
Thêm hết gần 20 củ nhưng xài ngon choét.​

• Like
Reactions: haibao
Hạng B1
27/11/13
90
156
33
Đầu tư kiểu này hao quá anh:).
Mình gắn cái bơm trước đường nước vào máy nước nóng NLMT loại ống thủy tinh thì máy NLMT có chịu nổi ko hả anh?
Loại này nè anh
Model PB-088E Công suất (60 W)Cột áp Max. (9m)Lưu lượng Max. (35L/phút)
Loại này công suất nhỏ hơn của anh

Chỉnh sửa cuối:
Thân Tâm An Lạc
4/12/11
1.925
23.368
113
a cập nhật ống PEX đi anh :)
K mới, nhưng giá phụ kiện cao quá cộng thêm bọn phân phối chảnh chó, bọn thi công thì éo chịu làm.
Ống pex cho nhà dân dụng là 1 mảng béo bở ở thời điểm này.
@btpauI : a gợi ý nhãn hàng cho nhà dân đi.
Nhân tiện hỏi a luôn : sao k dùng ống HDPE thay ống uPVC cho nhà dân dụng ? Vì phụ kiện nối ren không đảm bảo hả a ?

Chỉnh sửa cuối: