Tập Lái
23/8/06
15
0
1
RE: Máy civic 1.8 khác 2.0 như thế nào?

Thưa các bác. Tui là người mới bở ngở nhập môn. Chưa biết, chưa hiểu gì nhiều. Hôm nay đọc bài của Bác Phi Long, thoạt đầu thấy thu hút nhưng dần dần kinh quá, y như đang nghe tụng kinh.
Mong rằng bác Phi Long có kiến thức chuyên sâu, thì nên phổ biến gọn chút và sát vào vấn đề để thiên hạ còn có sức mà tiếp thu được.

Hạng D
9/1/06
2.596
11.658
113
HCM

@ Philong : em vừa bị sốc bởi giá của thằng Civic, chưa kịp hoàn hồn. Bây giờ đọc tiếp loạt bài của bác , chắc em đi tây thiên quá. Bác có bình thường không vậy???

Mọi người đang yêu cầu bác giải thích SOHC & DOHC của Honda có gì hay? ưu nhược máy 1.8 & 2.0 đang có của Honda Vietnam?... mà bác đi nói toàn gì đâu về Hybrid , rồi các kiểu công nghệ mà chẳng có cái nào tới nơi tới chốn.

Tôi đề nghị bác tôn trọng mọi người , không Spam bài theo kiểu không bình thường của bác. Đề nghị MOD có biện pháp phù hợp để tránh mất thời gian & sức khỏe của AE ( vì giận quá nên mệt :D) khi đọc những bài không có ích này.

PTT
Hạng B2
14/4/06
166
0
0

Các bác không biết bác Phi Long là tổng đài trả lời tự động à?

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
RE: SOHC vs DOHC Camshafts

em không biết English :D:D:D bác vui lòng dịch ra Tiếng Việt trước khi đăng lên diễn đàn cũng như tuân thủ nội quy:D
Chào bác

bác drivingcar, quy tắc đầu tiên của Diễn đàn là sử dụng tiếng Việt. Em biết bác có trình độ ngoài ngữ nhưng đứng từ góc độ đại chúng thì như vậy là không tôn trọng thành viên diễn dàn. Có lẽ bác đồng ý với em là tài liệu của Honda được dịch quá kém (từ nhứng gì em đọc được qua những phần bác PhiLong đăng) nên bác buộc phải đưa tài liệu tiếng Anh...nhưng...trả lời một thách thức bằng một thách thức khác không phải là cách làm triệt để bác ạ...

Mong bác nếu đã có ý tốt chia xẻ với thành viên Diễn đàn thì nên dịch thật chuẩn phần tại liệu nêu trên sang tiếng Việt để anh em được tham khảo và hiểu đúng giá trị của công nghệ Honda.

Kính

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Do thời gian đào tào cập rập nên nhân viên "kỹ thuật" của HVN "thuật chưa kỹ", linh ta linh tinh :D

Bị bấm 1 lỗ
21/8/06
26
0
0

Em sẽ dịch ra tiếng Việt để các bác dễ tra cứu. Xin lỗi các bác vì Honda VN gửi tài liệu cho tụi em toàn bằng tiếng Anh chứ không phải em giỏi ngoại ngữ. Khổ quá!

Hạng B1
6/2/06
64
1
8

Ồ, Honda 4 bánh này dữ à, chiếc xe toàn cầu thì nhân viên bán hàng cũng phải sử dụng ngôn ngừ quốc tế hóa luôn---->>> quá giỏi.

Last edited by a moderator: