Hạng D
5/6/08
1.673
5.623
113
Đồng Nai
Đợt trước con Panasonic mình cũng sấp ko khô, tháo ra vệ sinh màn vải phía dưới cái nắp đậy thì hết. Chắc luồng khí nóng bịt kín ko đối lưu được. Chưa mở dàn nóng sau lưng máy Panasonic vì nặng quá nhấc ra cực, nên ko biết kết cấu Pana bố trí thế nào. Bác @dtl1987 có chụp hình lại phía sau dàn nóng Toshiba thế nào ko, cho xem tham khảo với
Thằng Pana thiết kế thông minh lắm bác, mở nắp nhựa trên nóc máy giặt ra, sau đó mở nắp nhựa ra là thấy dàn nóng, vệ sinh vải bám vào là ok, nhiều máy lâu ko vs vải nó bám từng mảng làm giảm rất nhiều hiệu suất sấy, phải lấy cọ sắt vệ sinh nhẹ nhàng, vs xong là ok.

Con To này thì mở nắp lưng phía sau ra, nhìn xuống dưới sát đất là thấy hộp nhựa đựng dàn nóng, mở ra vệ sinh cũng dễ lắm, nay rảnh rỗi e bung hết dùng vòi cao áp để vệ sinh từ lồng giặt, roăng, các ống đến két nóng, vải bám vào quá trời, từng cục từng cục, vs xong như máy mới, tháo ra mới thấy con To này thiết kế hơi ngu, để vs đc cái két nóng tốn nhiều thao tác hơn con Pana nhiều.

Hạng D
9/1/06
2.596
11.522
113
HCM
Lúc tháo con Pana ra thì đúng là phải tháo cái nắp trên, nhìn bộ ống nhựa đen của ống hơi nóng phía sau đồ sộ nên chưa tháo tấm ốp phía sau lưng ra. Mới vệ sinh tấm lưới trên bằng cách tháo cái hộp ra dùng vòi xịt. Sấy khô lại ngon lành nên chưa tháo tiếp. Chắc khi nào siêng siêng cũng nên tháo ra xịt hết dàn nóng cho ngon

Hạng D
1/7/16
1.010
4.872
113
Mấy nay cái máy giặt sấy To sấy ko khô, ngâm cứu bung ra thì phát hiện dàn nóng bị xơ vải bám đầy, cạo ra và lấy vòi xịt vệ sinh thì lại như mới. (Dàn nóng này nằm phía dưới đằng sau máy, gần chân máy, mở nắp đậy lưng phía sau ra, mở hộp nhựa ra là vệ sinh được). A nào dùng liu ý.

Nói chung con To này thiết kế vẫn ngu, hàng Pana Nhật thì khi sấy nó có hệ thống vòi xịt tự động xịt để làm sạch két nóng này luôn, thằng To này ko có.
cho cái hình đi anh :) kaka

• Like
Reactions: Khanhtb
Tập Lái
8/3/22
0
0
0
38
Nói chung, nồi cơm cao tần, máy lạnh của Toshiba nhỉnh hơn National/Panasonic nhưng máy giặt và tủ lạnh thì ngược lại.
cụ có ghi nhầm không ấy, tại điều hòa giờ th pana là thuộc top rồi ấy

Tập Lái
14/3/22
0
0
0
39
Nói chung, nồi cơm cao tần, máy lạnh của Toshiba nhỉnh hơn National/Panasonic nhưng máy giặt và tủ lạnh thì ngược lại.
thấy th pana làm tủ lạnh hay điều hòa đều dùng công nghệ mới hết, với con nồi nấu cơm pana nhà em xài cũng hơn 6 năm rồi, nên nếu mà để kém hơn Toshiba thì thấy không đúng lắm

Hạng C
21/9/14
620
8.360
93
55
Có lẽ máy bác có nick tập lái chưa sinh hoạt trong O.S nhiều nên ko biết là mình đã trải qua bao nhiêu đồ nội địa Nhật, riêng nồi cơm cao tần (IH) thì chắc ko dưới 4-500 cái (nấu và ăn thử cơm), đủ các nhãn hiệu: Toshiba, National/Panasonic, Sanyo, Hitachi, Zojirushi, Tiger, Mitsubishi Electric, Sharp.
với nhiều chủng loại: ko áp suất, có áp suất, hút chân không, hộp nước đối lưu, nấu cơm chây, xoong gốm, tách đường trong gạo, ...
Những gì mình nói là tính trên đa số, dựa trên kinh nghiệm thực tiễn cá nhân + phản hồi từ khách hàng đ/v nhiều model sản phẩm.

Tập Lái
14/9/15
26
259
48
Có lẽ máy bác có nick tập lái chưa sinh hoạt trong O.S nhiều nên ko biết là mình đã trải qua bao nhiêu đồ nội địa Nhật, riêng nồi cơm cao tần (IH) thì chắc ko dưới 4-500 cái (nấu và ăn thử cơm), đủ các nhãn hiệu: Toshiba, National/Panasonic, Sanyo, Hitachi, Zojirushi, Tiger, Mitsubishi Electric, Sharp.
với nhiều chủng loại: ko áp suất, có áp suất, hút chân không, hộp nước đối lưu, nấu cơm chây, xoong gốm, tách đường trong gạo, ...
Những gì mình nói là tính trên đa số, dựa trên kinh nghiệm thực tiễn cá nhân + phản hồi từ khách hàng đ/v nhiều model sản phẩm.
Bác cho hỏi, nhà xài con máy lạnh toshiba nội địa màn hình hiển thị nhiệt độ, ion, với tự làm sạch giàn. Mà chẳng hiểu thằng thợ lắp bị lỗi gì cứ được vài tuần nó lại nghẹt chảy nước. Em trước đó đã cho đục tường thả ống thoát ra thẳng bên ngoài chứ ko đi âm, nước vẫn thoát lỏng tỏng mà trong giàn lạnh vẫn nghẹt. Sau đó lắc ống thoát, rồi mở chỗ nối ở giàn lạnh thì móc ra được cục nhầy như gel Nhiều lần lắm. Thêm nữa là con máy lạnh chạy cũng ok, cảm nhận tốt hơn máy mới mua ngoài siêu thị điện máy ko bị đau mũi họng.. nhưng đôi khi ko biết tại sao lâu lâu nó lại có mùi hôi như mùi thuốc lá hay mùi mốc. Chuyển qua chuyển lại chế độ PAP thì hết. Bác có biết nguyên nhân không?

• Like
Reactions: hqk134
Hạng C
21/9/14
620
8.360
93
55
Bác cho hỏi, nhà xài con máy lạnh toshiba nội địa màn hình hiển thị nhiệt độ, ion, với tự làm sạch giàn. Mà chẳng hiểu thằng thợ lắp bị lỗi gì cứ được vài tuần nó lại nghẹt chảy nước. Em trước đó đã cho đục tường thả ống thoát ra thẳng bên ngoài chứ ko đi âm, nước vẫn thoát lỏng tỏng mà trong giàn lạnh vẫn nghẹt. Sau đó lắc ống thoát, rồi mở chỗ nối ở giàn lạnh thì móc ra được cục nhầy như gel Nhiều lần lắm. Thêm nữa là con máy lạnh chạy cũng ok, cảm nhận tốt hơn máy mới mua ngoài siêu thị điện máy ko bị đau mũi họng.. nhưng đôi khi ko biết tại sao lâu lâu nó lại có mùi hôi như mùi thuốc lá hay mùi mốc. Chuyển qua chuyển lại chế độ PAP thì hết. Bác có biết nguyên nhân không?
Về máy lạnh nội địa thì bác có thể tham vấn @doquocaudio cho bài bản hơn.

• Like
Reactions: doquocaudio
Hạng C
4/8/13
526
2.341
93
Vệ sinh và ống thoát nước máy đi anh.