Tập Lái
14/3/10
6
0
0
Chào các bác

Xe em Civic 2008, chạy được 50 ngàn km rồi, nhưng gần đây thấy máy rung rất mạnh nhất là khi ở chế độ P or N (khi chuyển sang D thì ít rung hơn). Em cho xe sang Honda Kim Thanh thì cố vấn dịch vụ nói: Có thể là do chân đế cao su của máy không còn tốt nữa, nên thay mới giá 2.5 triệu. Em hỏi có chắc như vậy không? cậu ấy là không chắc chắn.

Vì lẽ đó nên em lưỡng lự quá, bỏ 2.5 triệu ra mà không biết rõ tình trạnh có cải thiện không, giống như kiểu thí nghiệm thử và sai quá.

Em xin ý kiến các bác 2 vấn đề sau: (1) Lời phán của cố vấn dịch vụ về nguyên nhân có đúng không? (2) Nếu đúng như vậy thì em có thể thay chân máy cao su đó ở đâu giá rẻ 1 chút..... hihi tình hình ktế khó khăn mà

Mong nhận dc góp ý của các bác

Hạng D
2/6/09
1.164
139
63
TPHCM
Hiện tượng xe chạy không tải mà máy rung như bác nói có thể là hư cao su chân máy như người thợ nói(mình đã gặp rồi nhưng ở xe khác ),nhưng xe mới chạy 50 ngàn thì mình không nghĩ là nó hư cao su chân máy đâu!có thể là một nguyên nhân khác đó bác(chẳng hạn xe chạy chỉ 3 máy...)!

Last edited by a moderator:
Hạng D
18/12/06
1.692
1.669
113
Xe em thì vào D và giữ thắng thì run,run cả pô,em định thay 5 cao su treo pô. Bác xài A92 hay A95 ? Xe em luôn xài A95 nhưng hôm đó em đổ A92 thì run hơn. Nói chung phải xem kỹ đừng vội tin mấy ông bảo hành. Cũng như kỳ trước xe em kêu như dế kêu lúc mới đề,mấy ổng kêu thay dây coroa và tháo puli đỡ ra vô mở bò nhưng không hết. (còn đòi bỏ xe qua đêm nữa). Hôm kia em mua chai ABRO BELT của USA xịt thẳng vô dây coroa thì hết kêu và êm ru đến giờ lun.

Hạng C
26/4/07
817
1
16
39
www.dungquang.com
Em nghĩ bỏ máy cũng khó lằm vì khi chạy thì mình biết liền hà ,mày sẽ lì hơn so với khi ko bị bỏ mày ,vì xe mình chạy thường xuyên sẽ cảm nhận được ngay .

Hạng D
17/3/07
1.270
15
0
13
sao cố vấn dịch vụ nó đưa xe vô cho thợ kiểm tra , chứ 50k km thì chưa đến nổi hư cao su chân máy đâu , có thể bỏ 1 máy bác ơi

Hạng D
5/10/09
2.597
992
113
39
aloacquy.vn
ko thể xảy ra tình trạng một máy bị chết đâu, việc cố vần dịch vụ phán như thế cũng có cơ sở đấy Pác ah.
Máy rùng thì kiểm tra cao su chân máy là đúng rồi.
Nhưng đâu cần phải thay, Pác cứ vô trong hãng rồi kêu họ kiểm tra cho mình mới 50k phải còn BH chứ Pác?

Hạng B1
18/11/09
91
1
8
Em đi 318 đời 2005, chạy được 60k km, cũng có hiện tượng giống bác, khi đang đi dừng đèn đỏ cho về N thấy khá rung, bên hãng cũng báo là do cao su chân máy, thay hết 2tr thì phải, mà em cũng chưa thay. Vậy bác chủ thớt thay xong mà thấy ngon lành thì pm cho em 1 phát với nhé

Hạng B2
6/9/06
202
36
28
Xe bác được bảo hành đế 3 năm cơ mà, bác lo gì cứ chạy đi

Hạng C
8/3/09
602
1
16
sondupont nói:
Chào các bác

Xe em Civic 2008, chạy được 50 ngàn km rồi, nhưng gần đây thấy máy rung rất mạnh nhất là khi ở chế độ P or N (khi chuyển sang D thì ít rung hơn). Em cho xe sang Honda Kim Thanh thì cố vấn dịch vụ nói: Có thể là do chân đế cao su của máy không còn tốt nữa, nên thay mới giá 2.5 triệu. Em hỏi có chắc như vậy không? cậu ấy là không chắc chắn.

Vì lẽ đó nên em lưỡng lự quá, bỏ 2.5 triệu ra mà không biết rõ tình trạnh có cải thiện không, giống như kiểu thí nghiệm thử và sai quá.

Em xin ý kiến các bác 2 vấn đề sau: (1) Lời phán của cố vấn dịch vụ về nguyên nhân có đúng không? (2) Nếu đúng như vậy thì em có thể thay chân máy cao su đó ở đâu giá rẻ 1 chút..... hihi tình hình ktế khó khăn mà

Mong nhận dc góp ý của các bác
cố vấn dịch vụ gì mà gà mờ quá!!! sao bác ko comment lên cho thằng này bik mặt