Hạng B2
15/3/07
215
0
16
112
BACHA
máy của em mấy hôm nay cứ vào OS là không hiển thị được tiếng Việt , em đã dùng lệnh view/encoding/unicod mà cũng không được,trong khi đó em vào các trang khác thì vẫn đọc bình thường .mong các bác chỉ giáo, thank

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница
RE: máy không hiển thị tiếng Việt

Unicode bác phải chọn đúng loại UTF-8, chứ loại khác là cũng ko được

Hạng B1
25/8/07
80
0
6
37

có khi máy bác thiếu font rồi;)

bác có thể thiết lật tiếng việt lại cho máy bằng cách sau
Control Panel --->Regional and Languagues ----> chọn đánh dấu trước instal vietnamese..... -- sau đó chọn ok rồi đưa đĩa cài Windows
sau đó Restart lại xem sao
em chắc là hiết ngay ạ
chúc bác may mắn

Hạng B2
15/3/07
215
0
16
112
BACHA

chắc máy của em bị virus rùi,mất cả cotrol panel,thậm chí nháy chuột phải vào My Computer cũng ko ra được lệnh ,trên forum cứ mỗi khi chuyển một trang hay chuyển topic lại phải nháy lệnh View/Encoding/more/unicod-UTF8 .các bác giải cứu giúp em với

Hạng B2
26/8/04
466
2.669
93

Nếu là laptops thì backup dữ liệu xong hết rồi recovery lại bác à
Máy bàn thì cũng như thế nhưng FORMAT và cài lại Windows :D.
Nếu không có thời gian thì bác down kaspersky bản trial, cài đặt xong hết rùi update và quét virus, xong rồi gỡ nó ra
Update Windows, xong cài 1 chương trình chống virus nào đó vào là xong (không nên cài BKAV [8D])

Hạng B2
8/8/04
133
0
0
43

Cái này rất dễ.
Nếu bác dùng IE thì vào Tool->Internet Option->General->Accesibility->đánh dấu kiểm vào ô Ignore font styles specified on webpages
Nếu dùng Firefox thì vào Tool->Option->Content->Advanced->Đánh dấu bỏ ở ô Allow pages to choose their own fonts....
là xong thôi

Chi hội phó OTC
10/7/07
2.112
0
36
Sai Gon

co bac nao biet cai dat hay sua may giup em chinh lai sao danh duoc tieng viet khong a? em cai win vista. Luc truoc danh duoc, bay gio cai lai may khong danh duoc nua. Du em da chon y chang nhu cac bac huong dan. Trong yahoo em van danh tieng viet duoc, nhung trong website nay thi po tay.com[&:] Em xa2i unicode ban 6.63. Thanks cac Bac.