Hạng B2
25/10/17
100
62
28
ko mở máy lạnh bật máy khử mùi có tác dụng ko bạn?và bật khoảng bao nhiêu phút?mình xin cám ơn

Dạ anh lộn rồi, em cũng đang hỏi mà anh :)
trước giờ em toàn xài mấy dung dịch khử da, khử sàn mua bên ngoài thôi chứ chưa xài qua cái máy khử mùi.

Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
Máy nhiêu bác?
So với dùng dung dịch khử mùi ở mấy chổ rửa xe thì sao bác? xe em mỗi lần đi câu cá về là hôi lắm, đem ra chổ rửa xe khử mùi bằng dung dịch thì cũng ok lắm nhưng .. tốn xìn hoài :)

So với dùng dung dịch khử mùi thì an toàn hơn bác, nhưng nếu xe bị dơ thì máy khử không khử được nha bác, vì máy chỉ khử trong không khí, còn chất dơ thì phải dọn sạch.

ko mở máy lạnh bật máy khử mùi có tác dụng ko bạn?và bật khoảng bao nhiêu phút?mình xin cám ơn

Mở máy lạnh để cho không khí tuần hoàn nhanh hơn, ion âm phát tán đều trên xe hơn.
Hoặc như em thì cắm cái máy vào sạc dự phòng có dung lượng lớn tí.

Thời gian khử tùy theo mùi hôi nhiều hay ít, như em lúc trước đi ĐL về mua 1 chục trái sầu riêng để trên xe, chạy cả tuần chưa hết mùi, nhưng sử dụng máy thì 1-2 ngày là hết, hoặc mùi nhẹ thì mở 1 giờ - 2 giờ là hết.

• Like
Reactions: nghiaallo
Hạng B2
18/6/17
185
29
28
36
Cám ơn bạn nhiều? Giờ mình mới hiểu bật điều hòa có tác dụng gì khi dùng máy khử mùi. Tiện thể mình hỏi luôn,chỉ bật quạt gió, để chế độ gió ngoài có tác dụng toàn hoàn ko?

Hạng B2
11/12/08
353
80
28
Free ship, giao tan nha. 200k cũng đáng thử chứ.
còn nhiều loại khác nữa giá cao hơn.
camera hành trình em cũng mua ở đây, so với VN bán đúng là quá rẻ! Em mua hết 500k gồm luôn thẻ nhớ 32GB.

Hạng B1
25/6/14
60
17
8
46
Máy khử mùi bác nên xài loại tốt của các hãng tên tuổi. Khử mùi loại mới nhất là loại ion plasmacluster, bác để ý các hãng máy lạnh điện giá dụng đều ứng dụng công nghệ mới này.
View attachment 413407
View attachment 413408

Em sắp về lô hàng lọc không khí mẫu 2015 của Sharp. Bác quan tâm thì inbox.
inbox em luôn nhé bác