Hạng B1
7/1/08
55
7
8
máy lạnh xe em có hiện tượng này lạ lắm ko biết có bác nào bị chưa
khi đi xe dưới nắng gắt là máy lạnh chẳng thổii ra hơi lạnh nữa mà ra gió ko,mặc dù chỉnh nhiệt độ xuống mức thấp nhất.còn đi trời mát thì bt (lạnh teo)
không biết đây là lỗi gì mong mọi người giúp đỡ

tsx
Hạng C
4/8/05
507
3
18
Thành phố mang tên Bác
hiện tượng này nếu suy ra theo như máy lạnh bình thường ở nhà là cục nóng ko dc giải nhiệt tốt nên máy lạnh ko chạy, bình thờng bác thấy cục nóng treo chơ vơ ngoài đường bất chấp nắng mưa là vậy. Cục nóng càng mát thì cục lạnh càng thổi hơi lạnh và máy sẽ rất bền do đó bác ra hãng bảo kiểm tra bộ nóng giải nhiệ t xem có bị van đề j ko

Hạng B1
7/1/08
55
7
8
có ai bị tình trạng trên giống mình chưa vậy
haizzz ..... đi xe tiền tỷ mà máy lạnh còn thua chiếc xe tiền triệu nũa chán thật

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh
đi vào hãng kiểm tra cho chắc. ngồi đoán già đoán non thì tới khi nào mới ra bệnh hả bác

Hạng B1
7/1/08
55
7
8
đợt bảo dưỡng vừa rồi có nhờ bên hãng kt nhưng thợ bên đó nói BT mới ác chứ,đi giữa trưa nắng mà nóng kinh hồn

Hạng B2
16/1/11
225
2
18
Xe bác chạy bi nhieu KM rùi, dàn lạnh đã vệ sinh gì chưa? Ko6 chừng nó hư cái cảm biến nhiệt độ dàn lạnh ko^.

Hạng B2
23/5/12
441
0
0
Bệnh này đem vào hãng thường nhận được câu trả lời là hệ thống làm việc bình thường và chủ xe vẫn thấy mát binh thường. Tuy nhiên, khi cần mát (tức trời nóng) thì A/C lại nóng ; ngược lại khi trời mát thì hệ thống lại quá lạnh.
1. Khi trời nóng, nhiệt độ bên ngoài tăng cao - > hệ thống làm việc ở công suất tối đa, khi đó van cảm biến lại đóng -> hệ thống kg mát.
2. Khi trời mát, nhiệt độ bên ngoài giảm -> van cảm biến mở bình thường -> điều hòa mát lạnh.
Do đó khi kiểm tra tại xưởng, do nhiệt độ bên ngoài thấp nên hệ thống vận hành bình thường -> kỹ thuật viên sẽ bảo rằng không có lỗi.
Trường hợp này, ngay cả test trên hệ thống máy chẩn đoán vẫn không phát hiện.
Quá trình kiểm tra cần tiến hành trong thời gian đủ dài 1-2 giờ đồng hồ đồng thời dùng thiết bị kiểm soát hoạt động đóng mở van mới có thể khắc phục.
Rất đơn giản.
Cheers!
Call me if requested: 0908 270 387 - Thanh (Mr)