VW confirmed
Hạng C
11/2/04
521
6.223
113
53
SG
mấy hôm nay trời nóng qua em định gắng máy lạnh cho con VW 1500 nhà em (đã lên piston 86)nhng vẫn còn đang đắn đo chỗ nào chuyên làm và giá bớt chát một chút ,chư như trên TVD thì em chịu :mad: .Vấy em hỏi các bác có dung bọ đặc biệt là các bác longcq,52M......... và cả bác sĩ auto ma tịt nữa chứ .Thì nên dùng block lạnh hiệu gì để phù hợp với cong suất máy (em định gắn block matiz nhưng không biết mã số của nó ???) chỗ nào làm uy tín ,bảo đảm gắn đồ mới ,và giá cả thì khoảng bao nhiêu cho giàn lạnh ,giàn nóng, block .Nếu choi đồ 2nd thi có bảo đảm không
Sẵn em hỏi luôn các bác đãn gắn máy lạnh cho VW thì khi chay có cảm giác thế nào ,máy co bị yếu đi không ,có phá hư máy xe mình không ,chứ hu máy xe thì chết em :mad::mad:
EM hỏi hơi bị nhiều cám ơn các bác ;)
to bác 52 M.... hình như cách đây 1 tuần em gặp bác ở trạm DK HVT .Lúc đó bác còn nói xe em sao dơ thế ,coi chừng DK khôgn qua :D

Tập Lái
20/7/04
13
0
0
RE: máy lạnh cho VW bus

Chắc bạn nhầm với người khác đấy vì tớ không DK ở HVT.

Về máy lạnh thì theo kinh nghiệm bản thân góp với bạn vài ý sau:
- Máy mới làm mà lên 85 là kéo máy lạnh vô tư .
- Block máy lạnh cũ thì dù nhỏ thi máy chính kéo nó cũng vẫn bị nặng, hay hỏng và không mát. Do vậy nên lắp máy mới toàn bộ. Block Ma ti s trên thị trường hầu hết là cũ ( tay mơ không biết là đồ tân trang đâu nhé). Tớ đã bị lừa, nhưng may có một thời buôn bán đồ cũ nên phát hiện ra, tớ phải lắp block 505 mới nguyên hộp. Toàn bộ thiết bị mới, dàn nóng lớn. Đã dùng 7 tháng liên tục không hề trục trặc, mát lạnh. 5 triệu đồng all in.
Chúc bạn " bị cảm lạnh" khi lái xe VW con bọ có máy lạnh.
52M

VW confirmed
Hạng C
11/2/04
521
6.223
113
53
SG

vậy chắc em lộn tại vì bác đó cũng tên Bình và nói rằng có tới 3 con VW nhưng đã bán bớt 2 em và hiện đang độ 1 em renault 10 .À cho em hỏi bác làm máy lạnh tại cửa hàng nào vậy .Và bác có thể chỉ em sơ sơ vài chiêu để phân biệt dàn nóng ,lạnh ,và block mới hay không.
Cám ơn bác nhiều

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Em chỉ tán thêm vào tí :
1. Nếu mua nguyên bộ mới thì có thể ra Thảo Mai,(dối diện chợ An Đông) ở đó bán toàn đồ mới, hầu như loại nào cũng có..!
2. Lốc 505 là lạnh "dữ dằn" lắm với Cabin của bọ rồi, nếu ngại nặng máy quá thì bảo thợ "ăn gian" 1 tí, làm tỉ số truyền lớn lớn 1 tí, tức là làm Puli chủ động bé bé lại chút...!;)
3. Đừng ham chọn dàn nóng to quá, cơ bản là giải nhiệt cho thật tốt là hiệu quả, vì Dàn nóng to thì khó nén lên áp suất và nhiệt độ cao, lúc đó thì nhiệt độ dàn nóng không cao nên Hiệu suất làm lạnh lại giảm đi mất...!
Chúc bác VW mau " bị cảm lạnh" trong xe mình nhá...!:D

Tập Lái
10/8/04
11
0
0
Tp. Ho Chi Minh
Vớlkagen 1300 ban.

Hien minh muon ban 01 xe "con bo" 1300, so xe :52M-5647. Tinh tranh hoan hao, di xa rat tot, co trang bi may lanh, CD, tat ca da thay do moi nhap tu nuoc ngoai ve. Xin vui long lien he: 0903353996, gap Lan. dia chi email: [email protected]

VW confirmed
Hạng C
11/2/04
521
6.223
113
53
SG

tiệm Thảo Mai bán đồ chơi cho oto mà Bác sĩ .Em hỏi thì họ chỉ qua Quang Đông (cách đó đâu chưng chục căn) chắc BS tính chỉ em chỗ đó nhưng quen tên TM nên chỉ sai :D;) .Em đã hỏi thử một chỗ tr6en gần sân bay thì giá cũng nhưng bác 52 M nói .Nhưng em thắc mc một điều là khi gắn AC thì dàn nóng sẽ đẽ ở đâu ??Lúc truớc thì em nghe nói là dàn nóng để phía sau lung băng ghế sau(chỗ trông để đồ ,quay mặt xuông đất thì phải ) .Nhưng chỗ em hỏi thì họ nói là sẽ gắn dàn nóng phía truớc chỗ đẻ bánh sơ cua ,như thế thì giái nhiệt tốt hơn ?? Theo các bác thì nên gắn ở đâu thì tốt nhất .Thông cảm em hỏi hơi nhiều vì mấy nay trời nóng wá chuị hết nổi rồi :mad:[:'(] mà lại ko có xiền mua xe mới nên phải o bế em bVW bug này thôi :D

Hạng C
1/3/04
572
186
43
Vietnam

Giàn nóng để trước hay sau đều được bác ơi. Để sau thì họ phải nâng cái sàn phía sau lưng ghế lên 1 chút (trường hợp của em), để trước thì cũng phải khoét mấy đường cho nó thoát khí nóng. Nhưng mà để trước thì tiện việc theo dõi bảo dưỡng hơn. Block 505 như bác Auto nói là chuẩn, và nói chung hàng mới hoàn toàn là yên tâm nhất, đảm bảo không chết cóng không lấy tiền... :D:D cái chỗ Tân Sơn Nhất trên đường trong sân bay đi ra, cạnh công viên Hoàng Văn Thụ có vẻ được, nhưng em cũng chịu không biết cái chuyện block tân trang giả hàng mới thì phân biệt thế nào.

Tập Lái
15/4/04
12
0
0

Cho tôi tham gia với. Tôi đang xài con bọ có máy 1500cc, lốc lạnh "đời nghĩa địa", dàn nóng đặt ở chỗ để hành lý. Hioện nay khi chạy máy lạnh chỉ "man Mát" thôi.Theo 1 tay thợ lạnh bảo rằng do lốc "yếu" và đề nghị thay lốc khác , cũng second hand. Tôi cũng không rành phân biệt đồ cũ và đồ mới nên cũng ngại. Muốn thay mới cho chắc ăn nhưng biêt làm ở đâu tin cậy và giá phải chăng. Chỗ Quang Đông có thay luôn không hay chỉ bán máy lạnh mới?. Nếu không nhận thay thế thì các bác chỉ giúp nên thay ở đâu?.
Xin đa tạ trước.

Hạng C
1/3/04
572
186
43
Vietnam

bác hưng ơi thay 1 cái lốc cũ bằng 1 cái lốc cũ khác không giải quyết vấn đề đâu, chỉ giải quyết tình thế thôi. Tốt nhất bác nhờ thợ máy kiểm tra lại máy xem có đủ khoẻ để kéo lốc mới không, nếu đủ thì chơi cái 505. bác Auto và các cao thủ khác có kinh nghiệm kiểm tra hàng mới cũ thế nào xin chỉ giáo.