Hạng C
3/8/05
614
7
18
Hà Nội
RE: máy lạnh Civic không tốt?

Em ở HN, dán Llumar điều hòa em để trời nóng thấp nhất là 26, để AT mà, quạt gió nấc 3 mát khỏi bàn :D

Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM

Xe 4 chỗ đời mới em nào cũng lạnh cả. Chỉ sợ bác để kim nhiệt sai thôi, hoặc bác lỡ tay tắt hai cổng hai bên. Còn khi bật máy lạnh, máy xe không ồn hơn mà là quạt gió kêu to hơn. Dàn lạnh chạy làm mình có cảm giác xe rung hơn. Nều để tốc độ gió số 3 thì đúng là máy yếu đi rất nhiều vì dàn lạnh mượn ga của máy xe mà.

Hạng B2
5/2/07
131
5
18
42

Xe em có hiện tượng này xin các bác giải thích giúp: Khi đứng yên thì cảm thấy khí ra của máy lạnh (gió + độ lạnh hết cỡ) không được lạnh chỉ hơi mát vừa đủ thôi còn đứng yên ngoài nắng thì thôi rồi không thể nào chịu được. Khi xe chạy thì ok cảm nhận được độ mát lạnh khác hẳn. Như thế có bình thường không vậy? (Xe em chưa dán film)

HP confirmed
Hạng C
11/12/03
776
1.773
93

Trích đoạn: hippicuong

Xe em có hiện tượng này xin các bác giải thích giúp: Khi đứng yên thì cảm thấy khí ra của máy lạnh (gió + độ lạnh hết cỡ) không được lạnh chỉ hơi mát vừa đủ thôi còn đứng yên ngoài nắng thì thôi rồi không thể nào chịu được. Khi xe chạy thì ok cảm nhận được độ mát lạnh khác hẳn. Như thế có bình thường không vậy? (Xe em chưa dán film)

Có khác biệt khi đỗ và chạy nhưng không nhiều bác ạ, nếu khác biệt quá nhiều như bác nói em nghĩ bác nên kiểm tra lại.

Tập Lái
11/10/06
2
1
0

Toi cung mua xe Civic bi truong hop tuong tu . sau khi len hang den lan thu 3 thi moi su ly duoc. Tuy nhien phải tháo hết dan lạnh ra.
Bac nao can hoi gi xin lien he 0912302400