Tập Lái
29/5/07
48
0
0
Các bác ơi, xe em mua mới vài tháng, đã dán V-kool loại tốt nhất, vậy mà đi giữa trời nắng nóng, máy lạnh mở hết cỡ, vẫn thấy nóng, hay nói chính xác là không đủ lạnh. Hồi thử xe trước khi mua, em thấy máy lạnh Civic cực tốt. Có bác nào bị giống em không? Em đã mang xe vô Kim Thanh kiểm tra thì họ bảo máy lạnh bình thường không có vấn đề gì hết. Các bác khuyên em làm thế nào? Cảm ơn các bác!!

Hạng C
2/10/04
757
10
18
54
BGTVT
RE: máy lạnh Civic không tốt?

Xem lại Quốc Tịch, nếu bác là dân Eskimo thì :D . Em hài tí, đừng wýnh em nghen .

Hạng B2
18/7/07
203
1
18
55
Vũng tàu

Em cũng có cảm giác như bác. Em đã dán Vkool rồi mà sao chạy trời nắng, máy lạnh mở gần hết cỡ mà cảm giác thấy vẫn nóng.
Em con thấy 1 điều nữa là mỗi khi mở máy lạnh thấy máy ồn hơn rất nhiều. Các bác cho ý kiến nhé. Nếu không em lại phải mang về hãng kiểm tra lại.

South Africa
4/11/06
776
10.661
93

Xe em luôn dùng chế độ auto; em để 23 oC mà lúc nào cũng đủ lạnh hết bác à.

Hạng B2
28/6/05
163
0
16
Xóm Nước Đen

đối với 1.8 kg có auto thì em luôn để chế độ lạnh cao nhất và gió thì mức 1. Cái này là theo chỉ bảo của topic nào đó lâu quá rồi. ;)

Hạng C
28/11/07
612
72
28
Sài Gòn
www.flickr.com

Em không biết xe các bác thế nào, xe cty em khi chạy trưa nắng để 24 độ cũng lạnh rồi mặc dù xe không có dán V-kool gì cả, chỉ có mấy tấm che nắng gắn trên kính xe thôi. ah xe cty em chạy cũng gần 9,000 km rồi;)

Tập Lái
29/5/07
48
0
0

Trích đoạn: NDat

Em cũng có cảm giác như bác. Em đã dán Vkool rồi mà sao chạy trời nắng, máy lạnh mở gần hết cỡ mà cảm giác thấy vẫn nóng.
Em con thấy 1 điều nữa là mỗi khi mở máy lạnh thấy máy ồn hơn rất nhiều. Các bác cho ý kiến nhé. Nếu không em lại phải mang về hãng kiểm tra lại.

Bác mang vào hãng kiểm tra, hãng bảo mọi thứ đều bình thường, thì bác làm thế nào?

Tập Lái
18/12/06
1
0
0

xe em cung co hien tuong nhu vay, khi bat may lanh thi may rat on va khong khi lanh co ve yeu, nhu the nay tot nhat dua vao hang kiem tra lai phai khong cac bac? xe cac bro co nhu vay khong? va da su ly nhu the nao roi? cac bro cho em y kien nhe. tq.

Hạng D
10/4/06
1.722
143
63
44
Tp mang tên Bác

Trích đoạn: Nam_newport

bác Nam ở Đà Lạt mừ nên lúc nào cũng thấy mát áh[8D][8D][8D]

South Africa
4/11/06
776
10.661
93

Trích đoạn: tndp

Trích đoạn: Nam_newport

bác Nam ở Đà Lạt mừ nên lúc nào cũng thấy mát áh[8D][8D][8D]
Anh về SG rồi; hiện nay đi làm bằng civic và cảm nhận là máy lạnh hơn captiva nhiều, gần bằng camry.