Hạng B2
2/7/07
113
0
0
Hà Nội - Việt Nam
RE: Máy lạnh Pre sao không thấy mát.

Hôm vừa rồi e đi thay mấy thứ đồ cho xe tranh thủ bảo dưỡng luôn điều hoà, thợ kiểm tra chỉ bảo nạp bổ xung thêm gas thôi không phải làm gì hết mất 180k tiền nạp gas, e bật điều hoà cũng thấy mát hơn.

Hạng B2
13/5/07
163
2
16
Linh Đàm- Hà Nội

Em cũng đang định đi kiểm tra cái điều hoà cuả Pre nhưng không biết ở HN làm ở đâu thì ổn. Công nhận dạo này đìều hoà hơi yếu. Hồi tháng 5 em đã phải nạp thêm ga mất 300k

Last edited by a moderator:
big
Hạng B2
26/7/05
210
2
18
53

Trích đoạn: 9Dragon

Em cũng đang định đi kiểm tra cái điều hoà cuả Pre nhưng không biết ở HN làm ở đâu thì ổn. Công nhận dạo này đìều hoà hơi yếu. Hồi tháng 5 em đã phải nạp thêm ga mất 300k

Lại gặp bác ở đây rồi, em mới làm chuyến xuyên việt trên em Pre đây.

Về vụ điều hòa theo em bác tự xử như em xem sao, tháo cái cốp bên phụ ra, dùng vòi hơi (có thể tiện lúc đi rửa xe) xì sạch sẽ cái lọc gió ở phía sâu trong cùng chỗ cốp tháo ra. Kết quả khác ngay, mát hẳn, nếu đi đông thì chỉ nên để chế độ gió 1 chiều lên trên, bỏ qua chế độ thổi dưới chân.

Xe em dạo gần đây cùng hết mát...đem lên hãng đo thì thấy hụt gas, họ đề nghị kiểm tra và nếu giàn lạnh hỏng thì phải thay, em hỏi giá thì họ báo 7 triệu cho giàn lạnh mới...em đưa xe lên Tam Tiến, tháo ra kiểm tra thì giàn lạnh mục thật, thay mới, thay fin lọc gas, bơm lại gas, hết 3 chai 8...đỡ nửa tiền...:D...giờ xe em lạnh tê, chắc phải đi dán V-Kool cho ấm lên...:D

Hãng còn báo thay bố thắng hết 1 chai 6, Tam Tiến thay bố thắng, vớt lại dzĩa...350k...

Hạng D
30/11/07
2.919
148
63
Thành phố mang tên Bác

em sẽ qua TT để kiểm tra dàn lạnh của vợ 2. Hôm trước qua Hữu Tâm nó đòi thay lốc lạnh giá 6,6t thế là em dọt lẹ, chưa kiểm tra gì ráo mới mở capo lên rồi hỏi xe em đời gì thế là phán thay lốc bó tay .

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Trích đoạn: deepest

em sẽ qua TT để kiểm tra dàn lạnh của vợ 2. Hôm trước qua Hữu Tâm nó đòi thay lốc lạnh giá 6,6t thế là em dọt lẹ, chưa kiểm tra gì ráo mới mở capo lên rồi hỏi xe em đời gì thế là phán thay lốc bó tay .
Lên Tam Tiến đi bác, Pre em toàn bảo dưỡng ở đó cho nên xài 6 năm qua vẫn còn mới te te:D:D tiện bác phun gầm chống gỉ sét luôn đi, không mất bao nhiêu tiền đâu mà an tâm thất rõ bác ah :D

Tập Lái
28/8/08
12
0
0

Bác thử đem xe vào gara để kiểm tra cảm biến nhiệt độ giàn lạnh xem ntn, ( e cũng không rõ là nó có cảm biến hay không ). Bác phải để chế độ gió trong ấy, chứ để chế độ lấy gió ngoài thì trời nóng này để làm mát không khí từ bên ngoài vào thì có 2 giàn lạnh cũng vẫn nóng thôi và tốn xăng thôi. Con Pre của em còn làm kem được cơ bác a`

Hạng D
30/11/07
2.919
148
63
Thành phố mang tên Bác

Em đâu bao giờ để gió ngoài, chạy thì lạnh lắm nhưng sau khi dừng đậu 1 chổ mở máy lạnh chờ khoảng 30' thì 1 lát sẽ không còn hơi lạnh, chạy tiếp thì mất lạnh luôn... không thường xảy ra, lâu lâu mới bị. Còn hiện tại thì lạnh vẫn sâu. Nói chung em cũng phải tháo dàn lạnh ra vệ sinh lại sẵn tiện kiểm tra luôn.

Tập Lái
15/5/08
22
0
0

Trích đoạn: big

Lại gặp bác ở đây rồi, em mới làm chuyến xuyên việt trên em Pre đây.

Sau chuyến xiên vịt xe bác vẫn ngon chứ. Công nhận bác khỏe thật