Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Máy Lạnh Xe Doblo

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Phin lọc tầm 60k loại nhỏ,120k loại to bác ạ ! bác bảo thợ kiểm tra xem hệ thống còn đủ ga kho?nếu còn đủ ga thì cho nổ máy bật điều hòa kiểm tra áp suất nén nếu đủ thì chắc chắn tắc phin lọc
Trong này khá đắt bác à

Hạng D
6/3/12
2.102
2.181
113
Phin lọc tầm 60k loại nhỏ,120k loại to bác ạ ! bác bảo thợ kiểm tra xem hệ thống còn đủ ga kho?nếu còn đủ ga thì cho nổ máy bật điều hòa kiểm tra áp suất nén nếu đủ thì chắc chắn tắc phin lọc
Dạ cảm ơn bác, nếu vài trăm em sẽ thay thử xem tình hình thế nào. Của em ga áp ok ko vấn đề gì cũng mới nạp và check gần đây, hiện tại lạnh good nhưng đi thi thoảng mất lạnh còn hơi gió, lát sau lại có lại.

Hạng B2
5/3/12
439
243
43
tp vinh
Dạ cảm ơn bác, nếu vài trăm em sẽ thay thử xem tình hình thế nào. Của em ga áp ok ko vấn đề gì cũng mới nạp và check gần đây, hiện tại lạnh good nhưng đi thi thoảng mất lạnh còn hơi gió, lát sau lại có lại.
Nếu vậy relay lốc lạnh hoặc cuộn hít có vấn đề,kho phải tắc phin bác ui

• Like
Reactions: tuanbato
Hạng D
6/3/12
2.102
2.181
113
Nếu vậy relay lốc lạnh hoặc cuộn hít có vấn đề,kho phải tắc phin bác ui
Dạ em sẽ lưu ý nhờ thợ check 2 cái này trước, cảm ơn bác. Àh relay, cuộn hít của Si nằm vị trí nào bác @danca nhỉ?

Hạng B2
5/3/12
439
243
43
tp vinh
Dạ em sẽ lưu ý nhờ thợ check 2 cái này trước, cảm ơn bác. Àh relay, cuộn hít của Si nằm vị trí nào bác @danca nhỉ?
cuộn hít ớ trên puli lốc đó bác,re lay thì nằm hộp cầu chì ạ

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
6/3/12
2.102
2.181
113
cuộn hít ớ trên puli lốc đó bác,re lay thì nằm hộp cầu chì ạ
Chà cuộn hít thì ko tự mò đc rồi, còn relay thì theo hình dưới nó là cục nào trong 4 cục đó cụ nhỉ, em nhìn sơ đồ ko ra.
Máy Lạnh Xe Doblo

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Chà cuộn hít thì ko tự mò đc rồi, còn relay thì theo hình dưới nó là cục nào trong 4 cục đó cụ nhỉ, em nhìn sơ đồ ko ra.
View attachment 594420
Anh coi trên cái nắp hộp có hình hướng dẫn. Nói chứ xưa giờ e k rờ tới role lốc lạnh, chỉ nghe nói nó nằm sau hộp để đò bên phụ. Xe bác maisau đã bị hbua đi đà lạt về, xe Jolie e giờ e đã thấy nó nằm ở vị trí đó.
còn cuộn hít thì a ktra sơ đẳng trước xem jack nối, dây điện có lỏg lẻo j k

• Like
Reactions: tuanbato
Hạng B2
19/12/11
357
530
93
mercedesdanang.net
:)
Role của nó nằm trong hộp nắp nhựa màu đen, bác nhìn vào sau đèn pha bên lái, nằm thấp hơn đuôi đèn, sẽ thấy một nắp màu đen được bắt bằng 2 con ôc 8, tháo ốc, mở nắp ra sẽ thấy có mấy role :đèn, và role cấp điện cho mặt hít của lốc lạnh. Có thể có thêm role quạt giải nhiệt nữa

Hạng D
6/3/12
2.102
2.181
113
:)
Role của nó nằm trong hộp nắp nhựa màu đen, bác nhìn vào sau đèn pha bên lái, nằm thấp hơn đuôi đèn, sẽ thấy một nắp màu đen được bắt bằng 2 con ôc 8, tháo ốc, mở nắp ra sẽ thấy có mấy role :đèn, và role cấp điện cho mặt hít của lốc lạnh. Có thể có thêm role quạt giải nhiệt nữa
Àh thì ra ý là hộp nằm trong khoang máy, chắc cái hộp có nắp đen bên dưới accu rồi. Mai em check thử, cảm ơn bác!