Hạng B2
24/6/17
142
293
73
Chào các bác,

Mỗi lần mình lái xe cỡ 1.5 tiếng trở lên thì cổ họng rất khô, nếu không uống nước thì bị rát. Mình đã thử lấy gió trong, gió ngoài các kiểu mà vẫn k có thấy thay đổi gì. Xe mình (Mazda 3 2017 FL) mới đi được tầm 5000 km thôi, mình là lái mới chưa nhiều kinh nghiệm.Xe đi bảo dưỡng 1000km, 5000km đúng lúc và đúng hãng luôn.

Mình đã google và tìm trên diễn đàn thì không thấy có thông tin hoặc bài nào về vấn đề này. Không biết các bác có cao kiến hay tuyệt chiêu gì giúp mình không. Mình nghĩ đây là vấn đề chung nhiều xe chứ k riêng gì dòng xe này nên đăng ở đây cho tiện thảo luận.

Nếu xe các bác đi mà k bị như vậy thì cũng có thể là do cơ địa của bản thân, mình đành sml vậy ^^

Xin cảm ơn!

Hạng B2
24/6/17
142
293
73
Bác bật điều hoà quạt tua chậm thôi thử coi.

Cám ơn bác! Em hay bật quạt là Auto đó. Vì M3 ở phía sau k có cửa gió ra nên e toàn để auto cho phía sau mát. Cũng có thử bật nhỏ, mà vẫn bị khô cổ họng.

Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Chào các bác,

Mỗi lần mình lái xe cỡ 1.5 tiếng trở lên thì cổ họng rất khô, nếu không uống nước thì bị rát. Mình đã thử lấy gió trong, gió ngoài các kiểu mà vẫn k có thấy thay đổi gì. Xe mình (Mazda 3 2017 FL) mới đi được tầm 5000 km thôi, mình là lái mới chưa nhiều kinh nghiệm.Xe đi bảo dưỡng 1000km, 5000km đúng lúc và đúng hãng luôn.

Mình đã google và tìm trên diễn đàn thì không thấy có thông tin hoặc bài nào về vấn đề này. Không biết các bác có cao kiến hay tuyệt chiêu gì giúp mình không. Mình nghĩ đây là vấn đề chung nhiều xe chứ k riêng gì dòng xe này nên đăng ở đây cho tiện thảo luận.

Nếu xe các bác đi mà k bị như vậy thì cũng có thể là do cơ địa của bản thân, mình đành sml vậy ^^

Xin cảm ơn!
Bác mua đồng hồ đo độ ẩm gắn thêm vô. Khi nào độ ẩm thấp quá thì bật máy lạnh.

• Like
Reactions: pdtkame
Hạng B2
24/6/17
142
293
73
Bác mua đồng hồ đo độ ẩm gắn thêm vô. Khi nào độ ẩm thấp quá thì bật máy lạnh.

Chuẩn, cám ơn bác, e có 1 cái dùng trong nhà cho con em, để e lấy bỏ vào ô tô ^^

• Like
Reactions: Linh74
Tập Lái
1/3/18
6
4
3
48
Hiện tượng của e cũng giống bác chủ thớt , e nghĩ ko biết có phải loại ga ko nhỉ ,,,,

• Like
Reactions: pdtkame