Tập Lái
2/7/12
31
0
0
46
cái nì có vẻ tốt nè … ai xài rùi comment ý kiến đi ...
hà vũ nói:
có tiền mua cái này cho đảm bảo nè bác chủ thớt:

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth
Chẳng có máy nào gọi đúng là máy lọc không khí cho Oto đâu ạ... Nếu có thì cũng chỉ là chiêu maketing thôi... bác cứ tưởng tượng cái máy nhỏ xíu có gắn cái quạt hút cũng nhỏ xíu, lọc qua tấm màn lọc cũng bé xíu thì làm sao mà lọc được không khí trong xe sạch được ạ... Hệ thống lọc khí trong xe to thế mà lọc chưa xong nữa là.... Trên thị trường bán lọai máy gọi là "Máy làm sạch không khí" . Máy này tạo ra Ion âm hay dương gì đó có tác dụng khử mùi hôi trên xe thôi... Còn tác dụng thực sự của lọai máy này đến đâu thì cũng chưa có ai kiểm chứng cả... Tốt nhất bác kiểm tra lại hệ thống lọc gió của bác ... Nhất là xem xe có miếng lọc bụi không hay là lâu quá không còn tác dụng nữa... Thay miếng khác là xong.
Rất đúng,
Em nghĩ cái máy bé tí đos thì lọc thế nào được. May ra mua loại máy cho phòng ngủ rồi gắn trên xe. Em đang tính những loại như thế này thì may ra mới ổn: http://trannguyen.net.vn/may-loc-khong-khi-panasonic-f-pxf35a-3414937.html

• Like
Reactions: 100mph
Hạng D
26/6/08
1.943
1.346
113
minhphuongoto.com
Người ta đang chê khuyên ko nên xài. Có 1 ông nhãy vào quãng cáo bất chấp. Đúng là hay thật :D
Sao bác không thử tìm hiểu về cái máy đó?
Máy đó sx cho thị trường Nhật Bản đấy bác.

Rất đúng,
Em nghĩ cái máy bé tí đos thì lọc thế nào được. May ra mua loại máy cho phòng ngủ rồi gắn trên xe. Em đang tính những loại như thế này thì may ra mới ổn: http://trannguyen.net.vn/may-loc-khong-khi-panasonic-f-pxf35a-3414937.html
Bác nên vác cái máy lọc gia dụng lên xe hơi mới ổn :p

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth
Bác nên vác cái máy lọc gia dụng lên xe hơi mới ổn :p

Chính xác, đang nghiên cứu 1 cái máy nhỏ dùng cho gia đình (loại nhẹ nhất, có remote) để gắn trên xe. Nhưng không có máy nên không biết là cái máy nó hoạt động nhờ bộ nguồn 220V trực tiếp hay là nó lấy nguồn 220 sau đó lại gắn 1 cái Adapter chuyển thành 12V. Nếu nó sử dụng Adapter thì tuyệt

Hạng B2
2/12/13
305
538
93
PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth
Phòng ngủ tối thiểu cũng 50 m2, không gian xe hơi của bác đc bao nhiêu mà bác nói phải lấy loại đó mới đủ?!
Vấn đề ở chỗ máy dùng cho phòng ngủ nó mới tạo dòng không khí qua nó và giữ lại bụi như vậy mới là lọc không khí. Còn các máy cho oto bé tẹo, chủ yếu phát ra ion để khử mùi, khuẩn, chứ nó đâu có lọc không khí
Nha bác chắc vĩ đại lắm mới có phòng ngủ tối thiểu 50m2, chứ em thấy nhà bình thường phòng ngủ 20m2 là to rồi

Hạng D
2/7/11
2.431
13
38
59
Vấn đề ở chỗ máy dùng cho phòng ngủ nó mới tạo dòng không khí qua nó và giữ lại bụi như vậy mới là lọc không khí. Còn các máy cho oto bé tẹo, chủ yếu phát ra ion để khử mùi, khuẩn, chứ nó đâu có lọc không khí
Nha bác chắc vĩ đại lắm mới có phòng ngủ tối thiểu 50m2, chứ em thấy nhà bình thường phòng ngủ 20m2 là to rồi
Chắc ý bác ấy muốn nói là 50m3 vì máy lạnh hay máy lọc không khí thường dùng M3 làm cách để tính công suất.

• Like
Reactions: PVT