Hỏi/Đáp Kỹ Thuật máy Mer C200 ồn

Tập Lái
27/9/14
34
25
8
44
Em mới rước vợ 2 Mer C200 2002. Xe chạy rất ok. Chỉ tội là tiếng máy rất ồn, có bạn nói là do Turbo. E muốn đi kiểm tra, các bác tư vấn giúp ạ.

Hạng B2
11/3/14
110
88
28
Em mới rước vợ 2 Mer C200 2002. Xe chạy rất ok. Chỉ tội là tiếng máy rất ồn, có bạn nói là do Turbo. E muốn đi kiểm tra, các bác tư vấn giúp ạ.
C200 có "K" không ?
Bản thân của nó là ồn tự nhiên nhưng nó sẽ ồn hơn nếu mấy cái bạc đạn của dây co ro bị mòn , nhược điểm nữa là phuột nhún chịu lực của bạc đạn curo hay bị mòn lõi nhôm rồi gõ vào thân máy tạo ra tiếng ồn.

Hạng D
3/9/08
4.594
47.260
113
Ồn thế nào mới được? Có bất thường hay kg?
ngồi trong xe nghe hay khi chạy mới nghe hả bác?
Mẹc E250 2014 cái máy đứng sát bên nghe ồn thấy thương thế nhưng chui vào trong lại yên lặng tuyệt đối đó thôi.
ồn bên ngoài nếu kg bất thường thì kệ.
ồn bên trong thì coi lại mấy cục cao su dầu chân máy bác ạ.

• Like
Reactions: Gấu Misa
Tập Lái
27/9/14
34
25
8
44
Ồn ở ngoài thôi. Bên trong êm ru bà rù.Nhung thấy bà con xe máy cứ nhìn cái capo xe mình hoài cũng ngại.

Hạng B2
11/3/14
110
88
28
Trời ơi, anh hùng bàn phím :3dtanghoa::3dtanghoa::3dtanghoa:
Pháp sư tui hướng dẫn thêm
C200K , tiếng ồn là khuyết điểm của nó nhưng ưu điểm của nó cách âm là tuyệt cú mèo còn giàn đồng thì khỏi chê lun vì kỹ nghệ cán thép của Đức còn trong bí mật.
Tiếng ồn phát từ máy nén gió chứ đừng gọi turbo . Cảm thấy ồn hơn bình thường thì đem ra gara kiểm tra gara nào cũng được chứ hỏng cần tới chiên gia hay chiên thịt gì ráo chỉ cần bảo họ làm theo yêu cầu của chủ xe.
- Tháo lấy 2 giây curo phía trước máy ra rồi bảo mấy anh thợ quay lắc tưng bạc đạn xem cái nào kêu , lun tiện quay bơm nước lun.
-Đứng trước xe nhìn thẳng vào máy phía tay phải thấy ống nước thì bên dưới ống nước có cái bạc đạn tăng đơ curo và sau bạc đạn có cái phuột nhún chịu lực để tăng giảm curo bảo họ kiểm tra cái phuột này xem chỗ bắt ốc 12mm cái lõi nhôm của nó có bị mòn ra mạc nhôm không?.
Thấy cái nào hỏng tốt làm ráo trọi thì xe hết ồn.

• Like
Reactions: Gấu Misa