Tập Lái
25/11/15
29
18
3
34
Đợi sang năm 2016 không thừa. Mình lại thấy khuyến mãi 47tr cho MAzda 2 SD kìa. hehehe

Vừa lấy xe về, tuy còn lăn tăn vụ cá vàng. Nhưng mà quả thật cảm giác rất vui và phấn khích. Lái xe chở mn đi vòng vòng, cảm thấy tự hào vì chính sức mình đã mua đc em nó.

Nếu bác nào chưa mua xe, thì đừng lăn tăn...sắm cho mình 1 xe đi..kaka. Không nhất thiết phải MAzda 2 hay 3 gì, xe gì tốt là đc. Cảm giác tuyệt vời...kekeke

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
18/12/15
16
11
3
Em cũng đang lăm le em M2 này mà nghe cá vàng => thui hoãn cái sự sung sướng ấy lại và đợi xem thía lào..

Hạng D
9/2/15
1.125
6.505
113
Đợi sang năm 2016 không thừa. Mình lại thấy khuyến mãi 47tr cho MAzda 2 SD kìa. hehehe

Vừa lấy xe về, tuy còn lăn tăn vụ cá vàng. Nhưng mà quả thật cảm giác rất vui và phấn khích. Lái xe chở mn đi vòng vòng, cảm thấy tự hào vì chính sức mình đã mua đc em nó.

Nếu bác nào chưa mua xe, thì đừng lăn tăn...sắm chó mình 1 xe đi..kaka. Không nhất thiết phải MAzda 2 hay 3 gì, xe gì tốt là đc. Cảm giác tuyệt vời...kekeke
Đối diện nhà em M2 Séan nhập Thái dính cá 2 lần kìa, em cọc M3 rồi, cuối tuần lấy.

• Like
Reactions: tranthienminh
Tập Lái
25/11/15
29
18
3
34
Theo mình thấy thì cứ động cơ 1.5l là dính 100% lỗi đèn check engine. Mình đi được nửa tháng rồi, haizz, lo ngay ngáy luôn.
Mong mọi người bình tĩnh và lý trí trong quyêt định mua xe.
^^

Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
Báo lỗi động cơ có thể là do lỗi thật, cũng có thể là do bộ phận báo lỗi bị lỗi nên báo linh tinh, các bác bình tĩnh tìm hiểu coi sao...

Hạng B2
14/11/15
424
644
93
53
Cái sensor được thiết kế và lắp đặt để phát hiện và báo LỖI! lớn nhỏ nó không biết, cứ biết máy hoạt động không bình thường là nó báo! Khi nó báo là cần phải vào xưởng càng sớm càng tốt để kiểm tra, khắc phục, sửa chữa! Như vậy là mất thời gian, thêm lo lắng, và kém vui!

Bỏ ra gần 700 triệu mua chiếc xe mới tinh rồi phải đem đi sửa mà không biết sửa có hết không? bao giờ lại phải quay lại? liệu đang đi giữa đường có vấn đề gì không? Tôi thấy là chuyện hết sức phi lí, và không công bằng với khách hàng bỏ tiền ra mua. Bên phía cơ quan quản lý nhà nước cũng không công bằng với người dân. Tại sao xe cũ bị lỗi các vị yêu cầu triệu hồi mà lại vẫn để cho bán xe mới vẫn có lỗi đó?
Khác gì với việc Cơ quan y tế bắt buộc người bị Virus Ebola đi điều trị và cách li nhưng vẫn mở cửa khảu thoải mái không kiểm soát cho người có lây nhiểm dịch Virus tràn vào? Rõ ràng không phải như vậy! Mà mỗi lần có dịch là họ chặn ngay nguy cơ phát tán. Đó là cách làm của cơ quan quản lý nhà nước. Tại sao họ không làm vậy với lỗi cá vàng của xe Mazda nếu như họ đã thừa nhận cần phải triệu hồi (recall) với những xe đã bán ra, tức là mức độ nghiêm trọng ngang bệnh dịch. Cần phải được xử lý triệt để trước khi tiếp tục đưa ra thị trường. Không thể cứ u xọe lợi dụng sự thiếu thông tin của khách hàng được.

• Like
Reactions: Vietthuduc
Hạng C
28/7/07
534
41
28
biết lỗi nặng nhưng xe vẫn bán ào ào . doanh số đứng đầu phân khúc nhé .

Tập Lái
25/11/15
29
18
3
34
đào mộ,
Mình chạy được hơn 3000km chưa thấy gì, mọi người sao rồi ạ

Tập Lái
29/6/09
18
17
3
41
Mình mới đi được 2000Km cũng chưa có thấy hiện tượng gì. Thật ra có nhiều anh em trong group M2 VietNam cũng đã đi hơn 10.000 Km nhưng vẫn chưa gặp cá nên tỷ lệ xuất hiện chỉ hên xui thôi :D.