Hạng B2
28/3/16
191
174
43
Đĩ thế, mình đã làm hđ và cọc rồi biết làm thế nào. Có ai đi M2-2016 bị lỗi cá vàng ko? Rất mong anh em chia sẽ để bảo vệ quyền lợi và hơn hết là an toàn cho chính mình. Mình ủng hộ việc báo về topich nếu M2 bị lỗi. Lỗi do nhà sx nhất định họ sẽ triệu hồi khắc phục như M3 hiện nay. Được triệu hồi coi như may mắn và chắc chắn ko có gì phải sợ mất giá. Lúc xem option và chạy thử thì M2 ổn quá với mức giá đấy. Úp luôn. Rất mong anh em xây dựng topich này vững mạnh. Thân.
Theo em biết thì cá nổi do nhiều nguyên nhân, trong đó xăng không đạt chất lượng là thủ phạm chính. Các dòng xe khác lác đác cũng nổi cá do xăng đấy bác ạ. Đặc thù sky active nó phun xăng trực tiếp nên xăng k đạt chất lượng sẽ dễ gây ra hiện tượng bám muội xăng trên đầu kim phun dẫn tới động cơ không đạt hiệu suất và đèn check engine báo sáng :(. Do đó em thường chỉ đổ 1 cây xăng và chỉ đổ Comeco, ron 95 và cho em nó uống dung dịch 3M 1 lần. Nay đã 11k chưa thấy cá mắm gì.
Tuy có xe nổi cá, có xe chưa/ không nhưng ae dùng M2 nên đoàn kết và cập nhật tình hình để đòi quyền lợi chính đáng của mình ạ. Vđ không phải chỉ vệ sinh kim phun mà T. Hải phải làm như với M3 là thay kim phun, ống dẫn nhiên liệu vv vì M2 và M3 1.5 cùng động cơ mà cách xử lý khác nhau là không được ah.
Còn về xe thì k chê được trong tầm giá. Chúc bác ngon cơm với vợ 2 sắp cưới.

Hạng B2
6/5/16
324
192
43
44
Theo em biết thì cá nổi do nhiều nguyên nhân, trong đó xăng không đạt chất lượng là thủ phạm chính. Các dòng xe khác lác đác cũng nổi cá do xăng đấy bác ạ. Đặc thù sky active nó phun xăng trực tiếp nên xăng k đạt chất lượng sẽ dễ gây ra hiện tượng bám muội xăng trên đầu kim phun dẫn tới động cơ không đạt hiệu suất và đèn check engine báo sáng :(. Do đó em thường chỉ đổ 1 cây xăng và chỉ đổ Comeco, ron 95 và cho em nó uống dung dịch 3M 1 lần. Nay đã 11k chưa thấy cá mắm gì.
Tuy có xe nổi cá, có xe chưa/ không nhưng ae dùng M2 nên đoàn kết và cập nhật tình hình để đòi quyền lợi chính đáng của mình ạ. Vđ không phải chỉ vệ sinh kim phun mà T. Hải phải làm như với M3 là thay kim phun, ống dẫn nhiên liệu vv vì M2 và M3 1.5 cùng động cơ mà cách xử lý khác nhau là không được ah.
Còn về xe thì k chê được trong tầm giá. Chúc bác ngon cơm với vợ 2 sắp cưới.

Lỗi động cơ chứ không phải do nhiên liệu bẩn. Nhiên liệu bẩn thì nhiều xe khác cũng bị, trong các dòng mazda chỉ có động cơ 1,5 lýt bị lỗi.

Hạng B2
6/5/16
324
192
43
44
Mình mới đi được 2000Km cũng chưa có thấy hiện tượng gì. Thật ra có nhiều anh em trong group M2 VietNam cũng đã đi hơn 10.000 Km nhưng vẫn chưa gặp cá nên tỷ lệ xuất hiện chỉ hên xui thôi :D.

Chưa bị không có nghĩa là không bị. Chưa bị không có nghĩa kim phun chưa có muội mà có ít hay nhiều thôi

Hạng B2
28/3/16
191
174
43
Lỗi động cơ chứ không phải do nhiên liệu bẩn. Nhiên liệu bẩn thì nhiều xe khác cũng bị, trong các dòng mazda chỉ có động cơ 1,5 lýt bị lỗi.
Đèn báo lỗi động cơ thì đúng rồi, theo bác nó bị vấn đề gì có thể giải ngố cho em chi tiết xíu được không ah, nói chung chung là lỗi động cơ thì nhiều rồi ạ