Tập Lái
13/4/13
0
0
8
Theo em bác nên chọn M3, mẫu mã vừa đẹp lại vừa chất lượng. Civic không thể so sánh với M3 được. Hiện tại em đang đi M3 và rất hài lòng với em nó. Chút ý riêng của em, chúc bác có được vợ 2 như ý.

Tập Lái
7/3/13
15
4
3
Thương hiệu thì đều là xe Nhật thôi các bác ah, nếu Pác thích sự chững chạc thì chọn Civic, nếu muốn phong cách trẻ trung, sôi động, cá tính '' VÀ FULL OPTION'' thì chọn M3 đi Pác

Last edited by a moderator:
Hạng B1
25/11/11
98
18
8
Em đang đi mazda 6 độ tè lè rồi mà không bán..ai hỏi em sao tốn tiền cho xe nhiều vậy không mua xe mới đi (không hiểu niềm đam mê của em)...các bác thấy ai đã chạy M3 hoặc M6 đều rất ít bán..em đã từng chạy civic 2008 và cũng đã bán mua M6 về độ..M3 thì cũng đã thử qua, M3 2013 mới và civic 2013 mới em chưa thử nhưng em xin đưa ra vài nhận xét sau khách quan như sau:

Về Mazda cả 3 lẫn 6 nói chung..
1. Ai nói đi mazda bán lỗ thì xin mời xem lại giá bán mới của M6 và M3 những năm 2005 so với bây giờ ạ...
2. Nếu ai nói máy civic 1.8 chạy ngon hơn mazda 3 1.6 thì em nghĩ bác đó chưa chạy mazda 3..Mazda uống xăng hơn civic xíu nhưng máy nó là hộp số sport, cảm giác chân ga cực tốt, nếu có so sánh thì chắc chỉ có chiếc Lancer gala mới so được về độ bốc..Không phải tự dưng người ta ví mazda là BMW của Nhật.
3. Theo em thì thằng civic dàn khung và gầm là tệ trong những chiếc em đã đi..chiếc 2.0 thì còn ok, chiếc 1.8 rất tệ...Nội tiếng đóng cửa là thấy nó hơi bộp bộp rồi....Lúc trước em đi civic, bị gắn máy nó báng vào đuôi sau, em thò tay vỗ cái nó ra lại...Con mazda 6 em đang đi cũng bị tựa tựa, em lấy búa đập thử nó còn ko ra, cứng ngắc..
4. Âm thanh theo xe trên mazda 100% hơn civic.

Về Civic
1. Cảm giác lái rất tốt, tay lái nhạy hơn mazda nhiều, có lẽ là đầm hơn.
2. Ít tốn xăng hơn em mazda 3AT, đồ có vẻ rẻ hơn một chút, hãng bảo hành ngon lành nhiều đồ thay độ.
3. Civic nhiều người chạy hơn nhìn đứng hơn hợp với dân văn phòng (mazda chỉ hợp với những người máu lửa)..đây cũng là một điểm mạnh làm civic bán chạy hơn
4. Sau cùng là thương hiệu honda ở Việt Nam được chuộng, qua bên nước ngoài thì chả ai nói mazda mà chạy gì cả, ngta chỉ là so sánh vì mỗi xe đều có cái mạnh cái yếu riêng..

Trên hết là em bảo đảm 2 chiếc này đều tốt và lành..lựa chọn sao là tùy bác ạ, em nói về mazda dài hơn ko phải là em thiên vị, mà vì em giải thích cho mấy bài post trên thôi à..

Chúc bác tìm được xe tốt (có em mazda bác cẩn thận tiền độ nó cũng hao lắm)

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: ilikegame
Hạng B1
25/11/11
98
18
8
Quote: Giảng zien nói chuyện có khác :D

Tại sao tại sao bác chơi em huhuhu...xe em đang trong garage sơn đen nhám rồi..tuần sau em post hình khoe hehe

Hạng B2
13/1/10
338
19
18
teana nói:
có hình m3 úc đây mấy bác,em ko thấy khác j luôn
Mazda 3 hay Honda Civic 2013

Em thấy không khác gì nhiều hết, máy móc cũng thế mà mấy bác. Ah, còn thua bản nhập về VietNam là không có sunroof, điều hòa cơ, mâm quá xấu..he..he..e chỉ biết bấy nhiêu thôi, em zọt..

Hạng B2
17/3/11
280
5
18
35
Dưới 35 thì cứ Mazda 3 mà quất bác ạ. Khỏi lăn tăn gì cho đau đầu.