Hạng C
30/5/10
599
433
63
Bienhoa
Không khác gì hết. Nhưng mà cá nhân em là em sẽ lấy 2.5, trong thời buổi giá xăng rẻ như hiện nay và có khả năng rẻ nữa thì chênh nhau tí xăng không bao nhiêu. 2.5 186 con ngựa, lại có lẫy chuyển số vô lăng nữa :D
Cũng tuỳ theo sở thích bác à, riêng e cảm thấy vừa đủ. Nhưng theo tin e được biết, 2.5 có thêm chỉnh điện ghế phụ và lẫy số volang. Nếu không lăn tăn chuyện xăng và giá, thì 2.5 e thấy ok hơn!
bác ơi cho mình hỏi ngu tý , lẫy số trên vô lăng M3 e đang chạy thấy cũng có mà cx5 2.0 không có ạ

Hạng C
30/5/10
599
433
63
Bienhoa
E đọc được trên Fb ( CX5 Vietnam ). Tản mạn về 1 chuyện buồn! Hôm nay có khách hàng qua lắp bugi và đổi lên lốp 245/55 r19 .tranh thủ khách trả tiền nhảy lên xe vít thử cầu nhật tân xem chế độ sport xe hoạt động thế nào cùng anh Truong Nam Cảm giác đầu tiên sướng khi lốp không ồn và bugi ngon chạy không độ trễ chân ga giống như bao xe cờ ích 5 khác của anh em trong hội . Đẩy thử chế độ sport thấy phiêu thật , chân ga nhạy hơn gầm rú nhiều hơn đi rất kích thích ^^. Đi qua nhà anh Nguyễn Tuấn Minh định chào anh cái chả thấy anh đâu ,tắt chế độ sport cho đỡ tốn xăng không khách thấy đi thử có mấy cây tụt nửa bình xăng thì bỏ mẹ he he . Tự nhiên chợt nhớ ra xe vừa độ lên lốp 245/55 r19 cho chân dài háng rộng mà sao có cảm giác khác khác ,tưởng bị tự kỷ ám thị thấy xe không có cảm giác hơi ỳ của việc lốp bản rộng . Quyết thử lại không bật sport . Xong tiếp theo đó cảm giác ác mộng thật sự , chắc đêm nay khóc hết nước mắt .hình như đây động cơ cải tiến không giống 2.0 bản cũ . Không còn cảm giác ỳ , máy vọt rất tốt , cảm giác chắc chắn hơn rất nhiều khi đi tốc độ cao Đây 1 tin buồn cho anh em trót mua bản cũ . Chúc mừng cho anh em mua bản mới . Không biết 2.5 thế nào chứ 2.0 đã thế này em cảm giác muốn đổi xe Đôi điều chia sẻ 1 thằng chuyên lái thử trong nhưng ngày cuối năm .Buồn sâu thẳm!
Bản cũ máy cũng vậy mà bác . Lạ nhỉ

Hạng D
30/12/11
1.548
1.347
113
CX-5 và CR-V là 2 chiếc xe rất tốt, không thể chối cãi đc. Nếu muốn chiếc xe nhún êm ái, nội thất rộng rãi hơn thì chọn VR-V. Còn nếu muốn 1 chiếc xe linh hoạt, cảm giác lái tốt hơn ( tất nhiên chật chội hơn, xóc hơn) thì CX-5.

Còn xấu đẹp thì tùy sở thích mỗi người.

Em lúc nào cũng phải làm tài xế nên em chọn CX-5.
E ngược với bác kaka một tí là với em crv đi sóc hơn, họ hàng e có một chiếc đời 2014. Nhìn chung sau hơn 2 năm thì đi thấy tàn hơn cx5 của em. Còn về khoảng rộng thì crv chấp hết. Em chạy đến thời điểm này vẫn chưa tiếc nuối j, mặc dù mấy cái tết rồi đều chạy con lx 450 đời 2011 của bà chị họ, về nhà vẫn thấy xe mình vẫn ổn hí hí

Hạng B2
26/2/15
296
231
43
E ngược với bác kaka một tí là với em crv đi sóc hơn, họ hàng e có một chiếc đời 2014. Nhìn chung sau hơn 2 năm thì đi thấy tàn hơn cx5 của em. Còn về khoảng rộng thì crv chấp hết. Em chạy đến thời điểm này vẫn chưa tiếc nuối j, mặc dù mấy cái tết rồi đều chạy con lx 450 đời 2011 của bà chị họ, về nhà vẫn thấy xe mình vẫn ổn hí hí
Nghe tin Maz giảm sâu còn buồn ko bác, e thì mỗi năm buồn thêm 1 ít :)

Hạng D
29/3/16
1.996
2.642
113
46
Bản cũ máy cũng vậy mà bác . Lạ nhỉ
Bản mới có chế độ Sport chạy khác hẳn bác ạ. Ra cao tốc cứ sport mà chạy, vượt bất cứ xe nào đang chạy 1 cách ngọt sớt ngay cả mấy thằng Transit Hoamai chạy như ma đuổi. 80km/h lên 140 km/h trong vòng 3 nốt nhạc. Chế độ Normal không vọt như vậy được. Đặc biệt luôn chạy ở chế độ Sport nhưng tiêu thụ cũng cỡ 7l/100km thôi trên cao tốc. Xe em 2.5L

• Like
Reactions: huyb9 and goal1512
Hạng B1
23/2/11
53
38
18
Bác nào thíck CRV thì cứ mua chứ vào đây chê CX5 làm gì ??? Mỗi xe có thế mạnh và lợi ích riêng của nó, nếu những thế mạnh và lợi ích của chiếc xe nó mang lại phù hợp với mình thì ....
Mình thích là mình mua thôi :)

Mình là mình thích hệ thống Dịch vụ và sữa chữa của Mazda rộng hơn Honda
bác nào so crv với cx5 nhớ cộng thêm 200 chai nữa thì mới chuẩn được, và với khung giá của crv bây giờ phải so với Toy 4tun mới, Mit outland, outland sport, Maz x trail, Su mux......

• Like
Reactions: Jaien
Hạng D
30/10/13
1.257
510
113
Đã lâu e mới quay lại với bài này, gần 2 năm rồi, thời gian nhanh thật.
Do có nhu cầu đổi xe, nên e để lại e này cho bác nào mua để chạy. Hiện tại e odo 19.000, mới vừa bảo hành, đảo lốp, thay gạt nước, thay lọc,... hết hơn 3 chai.
Lý lịch xe rất rõ ràng, bảo hành tại Cộng hoà, các bác có thể test dễ dàng.
Đt của e, 0906688060.

Hạng D
30/12/11
1.548
1.347
113
Đã lâu e mới quay lại với bài này, gần 2 năm rồi, thời gian nhanh thật.
Do có nhu cầu đổi xe, nên e để lại e này cho bác nào mua để chạy. Hiện tại e odo 19.000, mới vừa bảo hành, đảo lốp, thay gạt nước, thay lọc,... hết hơn 3 chai.
Lý lịch xe rất rõ ràng, bảo hành tại Cộng hoà, các bác có thể test dễ dàng.
Đt của e, 0906688060.
Thời gian qua nhanh bác nhể... hẹn hò ngày đầu gặp mà thoáng cái hơn 2 năm rồi vẫn chưa gặp được bác. Bác Inbox em giá xe nhá... em hú mấy đứa trong hội tennis nó mua ự

• Like
Reactions: goal1512