Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Thông tin quán trà đá vỉa hè (Bắc kỳ) thì năm 2040 không đăng kiểm mới cho xe du lịch chạy dầu dưới 9 chỗ và giảm tối đa xe xăng dung tích lớn mục đích ọp rốt ...Tại Việt nam.

Hạng B2
13/9/16
366
744
93
41
Mấy người em biết đã chạy cx5 được vài năm đều phát ngán với độ xuống cấp của em nó. Nhưng phải công nhận giá em này quá tốt. Nó đánh đúng tầm tiền của những người muốn mua 1 con xe mới cuv 5 chỗ gầm cao mây thoáng. Em crv có vẻ chất hơn nhưng giá lại cao hơn hẳn

có dẫn chứng cụ thể thì hay quá. bạn bác vô tình có " mấy người" chạy cùng CX5 luôn? và ai cũng phát ngán ???
vậy mà trong các group fb ít thấy than vãn, chỉ thấy enjoy đi chơi chung này nọ. Lạ nhỉ :)

Hạng D
9/2/15
1.489
7.164
113
40
Bác nói đúng chuẩn :)) cả một dây chuyền sản xuất lắp ráp như cả thành phồ ngoài khu Chu Lai. Sản xuất phải đạt chuẩn của Mazda, đầu ra đầu vào điều trải qua biết bao nhiêu khâu, thông qua bao nhiêu bộ phận. Mấy Bác cứ nghĩ đơn giản như chuyện lừa nhau mua rau, mua gà ngoài chợ không bằng.
Em thấy mấy câu "nghe nói, nghe đồn, nghe...." là dị ứng nổi hết cả da gà
Có gì mà mấy bác nóng thế. Tung của thì cũng 5 7 đường Tung của. Iphone cũng Tung của đấy sao thiên hạ nó bâu nó xé vào nó mua. trở lại vấn đề phụ tùng xe, hàng Tung của sx cũng dc, nhưng chất lượng theo tiêu chuẩn Marda là ok. đùng có cái gì cũng đi chê thằng Tung của rồi mình âm thầm mua hàng trôi nổi của nó về hại lại dân mình.

• Like
Reactions: mazdabp
Hạng B2
15/3/11
297
124
43
Bình Dương
Loại người kiến thức đếch có thì xe có giảm còn 100tr cũng làm éo gì có tiền mua.
Nói ra biết ngay loại gì : Thằng Thaco nó mua bảo hiêm bên PVI - Thằng PVI sống được nhờ Thaco. Có người lại bảo "có mấy thằng đệ làm bên PVI nói Mazda toàn phụ tùng Tùng Của" Khác đếch gì nó tự tay đập nồi cơm của nó.
Nói thiệt Tôi éo liên quan đến Thaco, Tôi đang sài xe Mazda, Tôi ghét cái thể loại người đéo biết gì mà cứ hùa vô nói xấu người ta. Dù là có là sale hãng gì đi chăng nữa đừng bao giờ nói xấu đối thủ khi mình cũng éo hay ho gì. Vì chỉ ai đang dùng xe mới tự đánh giá được xe mình như thế nào. Còn loại đi xe máy mà đòi đánh giá thằng đi oto ah. Vớ va vớ vẫn
Tui hỉu tâm lý ăn cây nào rành cây đó của bác, tui cũng vậy. Nhưng dựa trên quan điểm cá nhân thui bác. bác k tự hỏi nếu PVI nói z thì nó sẽ ảnh hưởng doanh thu của chính nó ah????Chỗ thân tình với mình nên nó nói vì mình cũng đang tính mua thêm 1 chiếc nữa đi cho tiện và cũng nhắm CX5. Cũng nói với bác thêm là đây sẽ là chiếc xe thứ 5 của mình r nên cũng tìm hỉu kỹ lắm. Bác cũng đừng nên phán là loại ng này nọ, đi xe máy biết gì xe hơi.... trong khi chưa chắc mình đã hơn được ngta những gì.. Diễn đàn là nơi để mỗi ng nêu ý kiến nhằm mục đích xây dựng, chia sẻ kinh nghiệm chứ k phải đánh giá 1 con người thông qua 1 nick ảo. K lẻ bi giờ e nói bác mới tham gia OS năm 2015, e 2011 thì e có quyền đánh giá bác éo biết gì về tiêu chí của OS ah? Như vậy là lỗ mãn, hồ đồ đó bác.
Vài lời chia sẻ thân tình cùng bác.

Hạng D
28/6/13
1.030
1.276
113
HCM
Mấy bác cho em hỏi cái là con Mazda CX5 này cái hàng ghế sau có đặt được 3 cái ghế cho trẻ em ko? Sắp tới có thêm 1 thành viên nên chắc phải lên 5+2 rồi :)

Hạng D
22/3/14
1.099
618
113
45
Biên Hoà, Đồng Nai
Em còn mong xe giảm thêm nữa để mình dể mua hơn, qua năm mà Accord nhập còn 1 tỉ, Camry Q còn 1,05 tỉ thì quá đã :D
Tucson em mua T9/2015 lăn bánh là 1.1 tỉ. Cuối tháng 7 vừa rồi em bán 850, mua dc Santa fe lướt đi 12.000 km mới kin kít giá 980 :D
Đc cái lọ thì mất cái chai, xe ko giảm thì sao em mua dc xe ngon giá rẻ :D
Camry Q sẽ có giá 800 triệu bác ơi, vì giá bên thailand có hơn 500 triệu chút thôi, sao dân mình cứ khổ vậy ta, thailand xác bên mình mà giá xe bên họ quá rẻ

• Like
Reactions: canhtantm
Hạng D
9/1/15
2.583
3.878
113
40
Tui hỉu tâm lý ăn cây nào rành cây đó của bác, tui cũng vậy. Nhưng dựa trên quan điểm cá nhân thui bác. bác k tự hỏi nếu PVI nói z thì nó sẽ ảnh hưởng doanh thu của chính nó ah????Chỗ thân tình với mình nên nó nói vì mình cũng đang tính mua thêm 1 chiếc nữa đi cho tiện và cũng nhắm CX5. Cũng nói với bác thêm là đây sẽ là chiếc xe thứ 5 của mình r nên cũng tìm hỉu kỹ lắm. Bác cũng đừng nên phán là loại ng này nọ, đi xe máy biết gì xe hơi.... trong khi chưa chắc mình đã hơn được ngta những gì.. Diễn đàn là nơi để mỗi ng nêu ý kiến nhằm mục đích xây dựng, chia sẻ kinh nghiệm chứ k phải đánh giá 1 con người thông qua 1 nick ảo. K lẻ bi giờ e nói bác mới tham gia OS năm 2015, e 2011 thì e có quyền đánh giá bác éo biết gì về tiêu chí của OS ah? Như vậy là lỗ mãn, hồ đồ đó bác.
Đồng ý là chia sẻ kinh nghiệm nhưng ko có nghĩa nói xấu người ta.
Khi nào Bác tìm ra và chỉ ra đc cái nào đó từ china loại đểu thì hãy nói. Chứ đâu ra thể loại nghe nói, có bạn ... abc các kiểu.
Tôi chẳng bao ai, chẳng nâng ai... Nhưng suy nghĩ xem ông Dương Thaco éo mở đầu giảm giá có phải bây giờ giá xe hơi VN vẫn còn trên mây không. Nta giảm giá thì bảo lắp đồ china vào, Nta tăng giá thì bảo thiếu tôn trọng khách Việt.
Mazda là thương hiệu trên 100 năm cái này ai chả biết không lẻ vì thị trường cỏn con VN năm chưa bán có 30k xe mà Mazda nó cho phép lắp đồ tào lao china vào ? Viễn vong

• Like
Reactions: napoleonsb
Hạng B2
24/11/16
379
316
63
Tp Hồ Chí Minh
Có lẽ nào?? 500 củ trong 2018.
p/s các bác đừng đè bẹp mơ ước của e.

Bác đừng trong mong, giá 2018 chỉ là danh cho 1 số dòng xe nhập thôi, xe lắp ráp trong nước giá có giảm cũng không nhiều đâu, chưa kể có thể 1 số thuế phí mới sẽ xuất hiện nữa.
Ngay cả mấy cái BOT mà nó còn mọc ra liên tục, dù quy định là cách nhau 70km..thì bác cứ mơ xe giá rẻ làm gì. Cứ có tiền, điều kiện thì cứ chiến.

Hạng B1
23/2/11
53
38
18
Mấy người em biết đã chạy cx5 được vài năm đều phát ngán với độ xuống cấp của em nó. Nhưng phải công nhận giá em này quá tốt. Nó đánh đúng tầm tiền của những người muốn mua 1 con xe mới cuv 5 chỗ gầm cao mây thoáng. Em crv có vẻ chất hơn nhưng giá lại cao hơn hẳn

lại toàn nghe nói, xuống cấp là xuống cấp như thế nào? ở bộ phận nào? cụ thể ra làm sao? do chất lượng kém hay do người dùng ko biết bảo quản? CRV cũng lắp ráp trong nước, linh kiện, phụ tùng đa số cũng do các công ty vệ tinh cung cấp thì căn cứ vào đâu đánh giá CRV chất hơn?

Hạng B1
23/2/11
53
38
18

Bản thân PVI thì cũng là bên thứ 3 thôi bác, suy nghĩ hàng Tàu là dởm, hàng các nước khác mới là xịn là thiếu chính xác và phiến diện đấy, nếu chỉ thuần xét về xuất xứ thì ko nói lên điều gì cả, bác phải biết được cụ thể phụ tùng đó hãng nào gia công, theo yêu cầu tiêu chuẩn nào..... thì mới đánh giá được, cá nhân em thì thấy các dòng xe lắp ráp trong nước, với tiêu chuẩn trong nước, điều kiện môi trường, bảo dưỡng, đường xá VN thì hãng nào cũng dởm như hãng nào thôi, khác biệt có chăng chỉ là cảm tỉnh và rất nhỏ, nên chả cần phải so đó mấy cái đó làm gì

Mấy bác cho em hỏi cái là con Mazda CX5 này cái hàng ghế sau có đặt được 3 cái ghế cho trẻ em ko? Sắp tới có thêm 1 thành viên nên chắc phải lên 5+2 rồi :)
Móc ghế trẻ em isofix chỉ có 2 vị trí ngồi ghế sau có thôi bác, vị trí giữa ko có ạ

• Like
Reactions: khanh.binhduong