Hạng D
5/5/15
1.243
4.461
113
CX5, lựa chọn của rất nhiều người với con xe giá tốt nhất trong phân khúc với chế độ thời gian bảo hành vượt trội, nhiều đồ chơi... nên chuyện bán chạy nhất là hiển nhiên. Mà với giá cộng bảo hành như vậy thì cũng không phải quá lăn tăn về chất lượng; nếu xe dỏm, các bác có dám bảo hành lâu vậy không? Còn nếu đòi hỏi một con xe rẻ nhất, đẹp, nhiều đồ chơi và bền nhất nữa thì đừng mơ. Chẳng hiểu sao việc xe thì rẻ mà nhiều bác đòi chất lượng cao rồi đem chê con xe quá xá! Tiền nào của đó thôi! :)

Hạng B2
24/11/16
379
316
63
Tp Hồ Chí Minh
lại toàn nghe nói, xuống cấp là xuống cấp như thế nào? ở bộ phận nào? cụ thể ra làm sao? do chất lượng kém hay do người dùng ko biết bảo quản? CRV cũng lắp ráp trong nước, linh kiện, phụ tùng đa số cũng do các công ty vệ tinh cung cấp thì căn cứ vào đâu đánh giá CRV chất hơn?

Đối với thành phần nghe nói mà phán như đúng rồi thì nói cũng vậy...xe oto mà bác đi bảo trì, bảo dưỡng đúng hạn thì chạy 10 năm mới bắt đầu thay thế các hạng mục lớn...toàn mấy bác chưa có oto hoặc nghe nói phán..làm người có ý định mua xe phân vân.
Anh Hải giảm giá thì cho là chất lượng không tốt, không giảm giá thì kêu ăn dày, mua xe thì đòi giữ giá hoặc bán tăng giá (đọc qua cứ tưởng mấy bác mua vàng, ngoại tệ, mua cổ phiếu không à). Bác nào mà còn tư tưởng vậy thì mua xe làm gì, rồi cứ mỗi tháng lại làm khổ bản thân thêm, dày vò...thay vì thời gian nói vậy thì tranh thủ đi kiếm tiền đi

Tập Lái
31/12/16
17
10
3
30
Nó giảm để xả hàng tồn kho, chuẩn bị làm mẫu CX5 facelift mà các cụ. CX5 Facelift dự sẽ đắt hơn CX5 hiện tại tầm 100tr.
Con CRV cũng giảm mạnh vì Honda sắp nhập CRV 7 chỗ mới về VN đó.

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
BÁC PHÁN CHUẨN. BÂY GIỜ MUA CON SEDAN HẠNG C NHƯ FOCUS, CIVIC THÌ KHÁCH HÀNG CÓ SỰ SO SÁNH VỚI CON CUV CX-5. VÀ DĨ NHIÊN PHẦN THẮNG NGHIÊN VỀ CX-5 KHI GẦM CAO, DỄ LEO TRÈO, GÓC QUAN SÁT RỘNG....

E lại mê civic hơn bác ạ

Hạng B1
23/2/11
53
38
18
Nó giảm để xả hàng tồn kho, chuẩn bị làm mẫu CX5 facelift mà các cụ. CX5 Facelift dự sẽ đắt hơn CX5 hiện tại tầm 100tr.
Con CRV cũng giảm mạnh vì Honda sắp nhập CRV 7 chỗ mới về VN đó.

CX-5 "all new" chứ bác, phiên bản hiện tại đã là face-lift rồi

Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
Các bố nghĩ để Mazda đồng ý cho TH ráp cái xe là chuyện đơn giản à, mà ở đó chém gió nghe nói nghe kể nghe đồn xe toàn ráp đồ TQ vô. Nguyên cả một hệ thống, quy trình, kiểm tra ngặt nghèo Mazda ngta mới cho ráp, ở đó ko biết cm gì chém như đúng rồi. Tóm lại : muốn ráp cái xe có thương hiệu ở VN éo phải chuyện chơi đâu, hết.
Còn ông nào vẫn giữ cái ý nghĩ ngta giảm giá tức đồng nghĩa nhét đồ TQ chất lượng thấp vô, thì cứ đi mà mua xe Đức kia kìa, ai cấm đâu.

• Like
Reactions: nghuuthinh188
Hạng C
2/6/16
824
838
93
38
có dẫn chứng cụ thể thì hay quá. bạn bác vô tình có " mấy người" chạy cùng CX5 luôn? và ai cũng phát ngán ???
vậy mà trong các group fb ít thấy than vãn, chỉ thấy enjoy đi chơi chung này nọ. Lạ nhỉ :)
THÌ LẠ GÌ BÁC! MẤY SALE HÃNG KHÁC NGỒI ĐUỔI RUỒI NÊN PHẢI DÌM HÀNG CHO SẶC NƯỚC! NHƯNG MÀ COI BỘ KHÔNG ĐỦ SỨC DÌM SO VỚI ĐỒNG TIỀN! HAA

Hạng B2
7/6/15
251
329
63
38
CX-5 giá vậy quá ngon, báo cáo bán hàng tháng 8 chắc bán dc cả ngàn chiếc chứ ko ít, cơ hội sở hữu xe ngon giá rẻ đến gần rồi :)

• Like
Reactions: Neo 0461