Hạng C
10/1/17
541
21.133
93
Bác xem thử công nghệ Earth Dream của Honda, Mivec của Mitsu, Ecoboost của Ford ... Cái nào cũng được ca ngợi là hàng đầu thế giới hết bác ơi. Ví dụ như công nghệ van biến thiên thôi, mỗi hãng lại nghĩ ra một cái tên rồi ra sức ca ngợi, thế thôi. Bán chất của tiết kiệm nhiên liệu chủ yếu chỉ là: xác nhẹ, hộp số ngọt, không bốc, bánh nhỏ, thiết kế khí động học, honda thì chơi thêm khoảng gân cái máy lạnh yếu xìu vô... Vậy thôi bác, còn về động cơ thì bản chất không có nhiều sự khác biệt giữa các hẵng.
Vụ này đúng rồi bác, bọn hãng quảng nổ hết thôi, cùng cái van biên thiên mỗi thằng gọi một kiểu rồi ca công nghệ của mình lên trời cao.

Hơn nhau ở thiết kế, chất liệu build lên cái xe và quản lý chất lượng sản phẩm.

• Like
Reactions: namosa
Hạng D
12/10/12
2.428
88.036
113
CX5 chỉ có 5 chỗ thôi. Bản 7 chỗ sẽ là CX8 cho cuối năm sau. CX8 bán giá bằng với Fortuner bản cao thì Toy chết chắc

• Like
Reactions: oto_bangb2
Hạng B2
27/5/11
137
2.163
93
Donnarumma, có cái điều luật là không được chở hàng hoá trong khoang hành khách thật các bác ạ. Nhưng em tìm hướng dẫn thực hiện, với cả nghị định xử phạt thì không thấy đâu. Bác nào thông não giùm em phát. Chứ chơi thế em đi mua hàng siêu thị về nhà cũng bị phạt àh?
Chỉ áp dụng cho xe kinh doanh vận tải hành khách có mang hàng hóa trong khoang khách thôi.
Xe bác chở người + đồ thì không hạch được.
Điều 23. Xử phạt người điều khiển xe ô tô chở hành khách, ô tô chở người vi phạm quy định về vận tải đường bộ
đ) Sắp xếp, chằng buộc hành lý, hàng hóa không bảo đảm an toàn; để rơi hành lý, hàng hóa trên xe xuống đường; để hàng hóa trong khoang chở hành khách;

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: tuanpham678
Hạng D
4/9/06
2.278
21.767
113
CX5 chỉ có 5 chỗ thôi. Bản 7 chỗ sẽ là CX8 cho cuối năm sau. CX8 bán giá bằng với Fortuner bản cao thì Toy chết chắc
Ngoài lề tí...anh cu ghẻ cho mình hỏi sao cùng chém gió CNL mà mình cứ lẹt đẹt hạng C, còn anh đã leo lên tới hạng D rồi vậy, anh dẫn mod đi nhậu hay mát xa...

• Like
Reactions: tuanpham678
Hạng D
12/10/12
2.428
88.036
113
Ngoài lề tí...anh cu ghẻ cho mình hỏi sao cùng chém gió CNL mà mình cứ lẹt đẹt hạng C, còn anh đã leo lên tới hạng D rồi vậy, anh dẫn mod đi nhậu hay mát xa...
Anh cứ chịu khó qua mục Trên đường đi thiến mà còm. Cứ ờ à ớ à là được. Ngày vài chục còm chừng tháng là lên F luôn :)