Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
Everest nó đập chết ngay con CX8 này ở mọi khía cạnh options và an toàn.
Bác xem lại cái so sánh đi chứ ngay cả bản Full option của EV làm gì có Phanh Khẩn Cấp Tự Động?
Rồi 1 loạt option như cảnh báo phương tiện cắt ngang khi lùi (EV chỉ có khi tiến thôi nha), điều khiển hành trình tích hợp radar (MRCC), hỗ trợ phanh thông minh (SBS), tính năng nhận diện người đi bộ (FDD), hỗ trợ phanh thông minh trong thành phố (phía trước/ sau) và tính năng lưu ý người lái nghỉ ngơi (Driver Attention Alert)
Bác cứ võ đoán ko à :v ... Con CX8 trong phân khúc là nhiều option nhất rồi đó, tối qua em ngồi so bảng option 2 bên cho bản Full rồi, giá 2 con Full option là 1t399, CX8 option nhiều hơn, dài hơn rộng hơn Ford EV ( còn ngồi ra sao thì em ko biết do chưa ngồi thử ), EV hơn cái hộp số 10 cấp nhưng ở VN thì 10 cấp cũng ko lợi thế hơn bao nhiêu đâu. Bản Base thì 2 bên cũng ngang ngửa nhau thôi.

Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Bác xem lại cái so sánh đi chứ ngay cả bản Full option của EV làm gì có Phanh Khẩn Cấp Tự Động?
Rồi 1 loạt option như cảnh báo phương tiện cắt ngang khi lùi (EV chỉ có khi tiến thôi nha), điều khiển hành trình tích hợp radar (MRCC), hỗ trợ phanh thông minh (SBS), tính năng nhận diện người đi bộ (FDD), hỗ trợ phanh thông minh trong thành phố (phía trước/ sau) và tính năng lưu ý người lái nghỉ ngơi (Driver Attention Alert)
Bác cứ võ đoán ko à :v ... Con CX8 trong phân khúc là nhiều option nhất rồi đó, tối qua em ngồi so bảng option 2 bên cho bản Full rồi, giá 2 con Full option là 1t399, CX8 option nhiều hơn, dài hơn rộng hơn Ford EV ( còn ngồi ra sao thì em ko biết do chưa ngồi thử ), EV hơn cái hộp số 10 cấp nhưng ở VN thì 10 cấp cũng ko lợi thế hơn bao nhiêu đâu. Bản Base thì 2 bên cũng ngang ngửa nhau thôi.
Bác share lên đây cho ae cùng xem nào.
Bác bỏ công lập bản so sánh rồi thì đừng để phia hoài :D

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
Bác share lên đây cho ae cùng xem nào.
Bác bỏ công lập bản so sánh rồi thì đừng để phia hoài :D
Em ko lập bảng so sánh mà em so sánh 2 cái bảng option của 2 dòng xe đó bác. Em có ghi rõ mà. CX8 là option nhiều lắm

Hạng D
1/7/10
1.972
1.190
133
giaotoviet.com
Xe để lái và tận hưởng; cứ lái đi rồi quyết. Các bác cứ nhìn thông số miết chả bao giờ chọn được xe nào

Tập Lái
11/4/19
8
4
3
32
Thấy autopro bảo hàng ghế 3 là lấy gió điều hòa từ dưới sàn. thế là a Hải chế giống như san 19 bản đời đầu lúc chưa có gió điều hòa độc lập rồi

Hạng C
4/4/07
990
1.249
93
SG -> Dalat -> SG
Thấy autopro bảo hàng ghế 3 là lấy gió điều hòa từ dưới sàn. thế là a Hải chế giống như san 19 bản đời đầu lúc chưa có gió điều hòa độc lập rồi
thật ra là Cx8 không có cửa gió cho hàng ghế 3 nên lấy cái họng gió sàn thế vào, chẳng khác nào hít bụi!

Hạng B2
1/5/11
405
531
123
thật ra là Cx8 không có cửa gió cho hàng ghế 3 nên lấy cái họng gió sàn thế vào, chẳng khác nào hít bụi!
Em nào chân , vớ hôi là cả xe thơm nứt

Hạng D
1/7/16
1.008
4.846
113
Em mê offroad nên khung gầm rời nó ưu việt hơn nhiều.
Phải nói rõ là ưu việt hơn khi đi offroad ... và bao nhiêu % người mua xe SUV tại VN sẽ đi offroad.

Thế nên các anh cứ đòi SUV phải body on frame là xưa òi :) hehe

Hạng B1
19/5/14
84
2.040
83
53
Em mới Chu Lai về hôm qua đây, Nếu theo phân khúc và xiền mua thì Cx8 ổn, 7 chỗ ngồi rộng dãi nhất trong hàng SUV, cách âm ok hơn Cx5, còn cái khác các bác đọc báo: 0940" kkk