Hạng B2
28/7/13
417
700
93
14
CX8 thì treo êm vì nó mềm, nhưng khi chở đủ tải thì cái mềm lại thành nhược điểm, nhưng em chắc chắn 1 năm các bác chỉ chở đủ tải ko quá 10 lần, và ko đi quá 50 km, thế nên treo mềm ok. Chỉ có điều cx8 những số đầu chuyển hơi chậm nên hơi giật, và khi vượt máy bị gào.

• Like
Reactions: tamheou
Tập Lái
9/8/16
42
45
18
35
CX8 thì treo êm vì nó mềm, nhưng khi chở đủ tải thì cái mềm lại thành nhược điểm, nhưng em chắc chắn 1 năm các bác chỉ chở đủ tải ko quá 10 lần, và ko đi quá 50 km, thế nên treo mềm ok. Chỉ có điều cx8 những số đầu chuyển hơi chậm nên hơi giật, và khi vượt máy bị gào.
chuyển số chậm và máy gào khi vượt thì ko quan trọng lắm, nó gào kệ nó vì trong tầm tiền này thì em nghĩ việc đó là phải chấp nhận. Cái em nghĩ cần là hệ thống treo, nó êm thì ngồi trong xe máy nó có gào thì cũng k quan tâm, còn đi mà xóc xóc tưng tưng khó chịu là cái gì cũng làm khó chịu.
em xác nhận là ngồi hàng 2 EV đi những đường tốc độ cao mà độ mấp mô của đường nhiều như cao tốc Trung Lương là mấy bác khá mệt đấy.

• Like
Reactions: ninomax
Hạng D
29/3/07
1.808
647
113
vnexpress.net
Everest chủ yếu tại nặng thôi, ai thường xuyên full tải thì mua. Chứ ngồi 2-3 người nó bồng bềnh và dễ say xe. Em ngồi bị rồi, trong khi em cũng dạng dễ nuôi ít khi say lắm. Cx 8 thì ồn gầm, dàn treo mềm hơn, đi ko có bồng bềnh đỡ xay xe, nhưng ổ gà ổ voi thì phải nương. Nói chung tùy xe, SUV và CUV không thể so với nhau. 02 con sinh ra có ưu và nhược khác nhau hết

Hạng D
19/12/08
1.717
98
48
Tp. HCM
Em thì đời xe trước đi mazda lắp ráp rồi và ác cảm nhất là mở mấy thứ lên soi mói thấy rõ chữ chị Na, có vài lỗi vặt thật nhưng cũng ko trầm trọng gì, dịch vụ thì khá tốt... Sau khi tìm hiểu lần này các loại để đổi xe, cả lỗi này nọ ... thì vào ds cuối em có 2 em là FE và Tiguan. Con Tiguan em thích hơn nhưng giá quá ngáo nên giờ em đang chạy FE. Hi vọng có trải nghiệm tốt với em nó.

Hạng D
24/2/20
4.488
7.413
113
37
Everest chủ yếu tại nặng thôi, ai thường xuyên full tải thì mua. Chứ ngồi 2-3 người nó bồng bềnh và dễ say xe. Em ngồi bị rồi, trong khi em cũng dạng dễ nuôi ít khi say lắm. Cx 8 thì ồn gầm, dàn treo mềm hơn, đi ko có bồng bềnh đỡ xay xe, nhưng ổ gà ổ voi thì phải nương. Nói chung tùy xe, SUV và CUV không thể so với nhau. 02 con sinh ra có ưu và nhược khác nhau hết
Đúng rồi bác 1 con trâu bò cày bừa 1 con dạng bóng bẩy đi phố, opption và công nghệ an toàn thì cx8 china hơn hẳn nhưng đi qua ổ gà mà ko né thì xót xe lắm.

Tập Lái
20/7/21
44
12
8
24
Các cụ cho em hỏi 2 câu chút ạ!
Cx8 Thaco ráp sử dụng hay bị lỗi à các bác?

cx9 đời mới thì không ai nhập nữa ạ các bác?

Hạng F
29/10/16
11.581
22.195
113
Pháp
tìm "Mazda CX 8 VS Ford Everest" là ra đọc ..mệt xỉu, thế giới phẳng, tất cả đều chia sẽ với nhau mà các bác ...

Thử một phát