Hạng D
24/2/20
4.402
7.238
113
37
Mazda CX-8 mới đi 5.000 km có nên rửa khoang máy?

Tình hình là em đang chạy CX-8 Preminium đã được hơn 5000 cây số. Em thấy khoang máy có vẻ không được sạch sẽ. Nhờ các bác tư vấn dùm xem có nên tự vệ sinh ko hay mang ra tiệm?

Nếu mang ra tiệm thì ở quận 9 có chỗ nào rửa uy tín ạ? Cảm ơn các bác.

Last edited by a moderator:
Hạng D
23/1/16
1.855
1.173
113
tự làm nó có cái vui của nó bác ạ, che máy phát, họng gió, cầu chì, coc bình, chỉnh áp lực nước vừa phải, sau đó thì triển thôi

• Love
Reactions: Anhhaiotosg
Hạng C
7/10/19
918
1.365
58
44
Tình hình là em đang chạy cx8 preminium đã được hơn 5000 cây số , em thấy khoang máy có vẻ ko được sạch sẽ nhờ các bác tư vấn dùm xem có nên tự vệ sinh ko hay mang ra tiệm, nếu mang ra tiệm thì ở quận 9 có chỗ nào rửa uy tín ạ? cảm ơn các bác.
Có 5000 mà rửa chi bác, bác lấy máy xịt bụi xit cho e nó. Nhúng khăn ướt lau là oki. Em nó sạch sẽ lung linh. Lau thường thi sạch thôi.Mình thì toàn lau. Rửa cho những xe quá dơ thôi.

Hạng D
24/2/20
4.402
7.238
113
37
Có 5000 mà rửa chi bác, bác lấy máy xịt bụi xit cho e nó. Nhúng khăn ướt lau là oki. Em nó sạch sẽ lung linh. Lau thường thi sạch thôi.Mình thì toàn lau. Rửa cho những xe quá dơ thôi.
em ko có máy xịt bác ơi, em cũng dùng khăn ẩm lau và dùng cọ sơn phủi ngóc ngách nhưng nó ko sạch hết được bên dưới, nhìn nó cứ khó chịu thế nào ý.

Hạng F
29/10/16
11.455
21.552
113
Pháp
Cách hay nhất là xách thùng 5l đi mua dầu gazol ở cây xăng, sau đó dùng chổi cọ lông cứng (nhựa) chùi những vết dơ trên máy, đây là cách để chùi dơ hiệu quả nhất, sau đó nếu cần thì dùng nước rửa lại thế là xong .... xe tôi trên 30K chưa rửa máy vì mới có 17 tháng tuổi thôi. Và là xe dầu TDI

Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Bác không thể so sánh với xe mới mua về nhé. Mỗi lần đi xa về hay rửa xe nên mở nắp capo vệ sinh: lau chùi bằng khăn/dẻ ướt vắt khô và dùng máy thổi bụi xịt. Cứ như vậy mình nghĩ rất lâu chúng ta mới cần rửa nước (vì rửa khoang máy tiềm ẩn khá nhiều rủi ro).

Hạng D
4/7/09
4.238
7.233
113
Sài Gòn
Bác không thể so sánh với xe mới mua về nhé. Mỗi lần đi xa về hay rửa xe nên mở nắp capo vệ sinh: lau chùi bằng khăn/dẻ ướt vắt khô và dùng máy thổi bụi xịt. Cứ như vậy mình nghĩ rất lâu chúng ta mới cần rửa nước (vì rửa khoang máy tiềm ẩn khá nhiều rủi ro).
Xe bác ấy còn bh mà. Cứ rửa, cá vàng nổi lên thì ra bắt đền hãng thôi.