Hạng B2
18/8/11
296
704
93
Xì Phố
Review kỹ hơn tí đi anh....và chi phí hết bao nhiêu ?
Mình lắp bộ này trước Tết, để đi chơi xa. Giá nguyên bộ G-Force như trên web ( tầm khoảng 26 tr).
Cảm giác sau khi điều chỉnh độ cao phuộc , hạ gầm 5cm, chỉnh phuộc sau nấc 6- phuộc trước 8. Xe lướt qua các ổ gà, gờ giảm tốc, giảm hẳn bồng bềnh, tưng tưng và lắc lư.
Chạy tốc độ trên cao tốc, cảm giác bánh xe bám mặt đường chắc chắn.
Mazda Cx8 AWD nâng cấp phuộc Tein

Tập Lái
2/3/22
24
1.671
78
44
Mình lắp bộ này trước Tết, để đi chơi xa. Giá nguyên bộ G-Force như trên web ( tầm khoảng 26 tr).
Cảm giác sau khi điều chỉnh độ cao phuộc , hạ gầm 5cm, chỉnh phuộc sau nấc 6- phuộc trước 8. Xe lướt qua các ổ gà, gờ giảm tốc, giảm hẳn bồng bềnh, tưng tưng và lắc lư.
Chạy tốc độ trên cao tốc, cảm giác bánh xe bám mặt đường chắc chắn.
View attachment 2682759

Có phải độ chế gì bát bánh bèo như Tein ko anh ? tks

Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Đang kiểm có vướng hay khó dễ gì không các bác...Em ngâm cứu con mazda 6 ah

Hạng D
29/3/07
1.808
656
113
vnexpress.net
Xe mình mới lên GF Force cho CX8. Phuộc sau giữ lại lò xo zin, phuộc trước chỉnh nấc 8, phuộc sau chỉnh 10. Cảm giác chạy đầm chắc đỡ lắc bồng bềnh hơn phuộc zin. Vào cua ngon hơn. Trước mắt thì thấy ổn, giờ coi độ bền ntn nữa.

Hạng B2
25/12/10
298
2.812
93
Xe mình mới lên GF Force cho CX8. Phuộc sau giữ lại lò xo zin, phuộc trước chỉnh nấc 8, phuộc sau chỉnh 10. Cảm giác chạy đầm chắc đỡ lắc bồng bềnh hơn phuộc zin. Vào cua ngon hơn. Trước mắt thì thấy ổn, giờ coi độ bền ntn nữa.
bác review chi tiết hơn đc ko bác? Em đang đi CX5 mà nay đi bảo dưỡng 40k km kĩ thuật nó báo bị xì nhớt nên đề xuất thay. Con này phuộc đi chán vãi đi nó cứ bồng bềnh, đi ngang gờ giảm tốc/ổ gà hoặc đường mấp mô thì thôi rồi, lắc ngang lắc dọc váng hết cả đầu. Bác thay bộ GF Force này tình trạng có cải thiện nhiều ko vậy bác?
Cảm ơn bác nhiều

• Like
Reactions: tktung
Hạng D
29/3/07
1.808
656
113
vnexpress.net
bác review chi tiết hơn đc ko bác? Em đang đi CX5 mà nay đi bảo dưỡng 40k km kĩ thuật nó báo bị xì nhớt nên đề xuất thay. Con này phuộc đi chán vãi đi nó cứ bồng bềnh, đi ngang gờ giảm tốc/ổ gà hoặc đường mấp mô thì thôi rồi, lắc ngang lắc dọc váng hết cả đầu. Bác thay bộ GF Force này tình trạng có cải thiện nhiều ko vậy bác?
Cảm ơn bác nhiều
Như em nói ở trên, đi cảm nhận đầm chắc xe do phuộc nó cứng hơn, có nấc chỉnh độ cứng mềm của phuộc nên cũng tiện nếu tải nhẹ hay đi full tải. Tới giờ đi thấy vẫn ổn. Cx8 nó dài đòn hơn nên đỡ lắc hơn cx5 xíu, chớ phuộc zin đúng là hơi mềm thật. Đi phuộc cứng hơn sẽ đỡ hơn đó bác

• Like
Reactions: teoteo12