CX8 vs Satafe 2020 -- Nên chọn xe nào?

• Total voters
    107
Tập Lái
13/11/16
42
25
8
37
Mazda CX8 và Santafe 2020 - Nên chọn xe nào?

Chào mấy Bác. Mình đang có nhu cầu đổi xe 7 chỗ chủ yếu phục vụ cho gia đình và đang đi chiếc Focus năm 2016.

Bữa giờ cũng chạy thử 2 chiếc CX8 và Santafe máy dầu, nhưng mình vẫn thích mấy xăng hơn vì chủ yếu chạy trong thành phố, lâu lâu mới chở gia đình đi xa, nghe nói xe máy dầu hơi hôi và trẻ con và phụ nữ ngồi sau xe dễ say xe.

Xe hiện tại của mình đi gần 4 năm nhưng mới đi được có khoảng 21,000km. Sau khi chạy thử hai chiếc thì mình nghiên về Santafe hơn, nhưng mà Huyndai nhiều chi nhánh không có xe test thử máy xăng, nên không biết như thế nào.

CX8 chạy cũng được nhưng bà xã không thích đèn đuôi xe CX8 lắm.

Không biết Bác nào đi qua 2 xe rồi cho xin tý ý kiến. Xin cảm ơn

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Ban and PMH82
Hạng B2
18/12/19
350
488
63
33
Em cũng đang tham khảo 2 con này. Thích santafe nhưng nghe mấy bác nói bị kêu nên ngại quá còn cx8 thì nghe nói full tải từ 60-70 lại không còn bốc, đường trong nam nhỏ, vượt xe mà chậm thì hơi oải. Có bác nào chia sẽ với không ạ @@
Con santafe ghế giữa chỉ có cửa gió thì có hơi thiếu không mọi người?
Có ai bị vụ kêu mà xử lý hết chưa chia sẽ thông tin cho em tham khảo với ạ

Hạng D
6/12/06
1.217
16.890
113
40
Con Santafe facelift trong năm nay hay đầu năm sau có về VN ko các anh?

Hạng B2
18/12/19
350
488
63
33
Con Santafe facelift trong năm nay hay đầu năm sau có về VN ko các anh?
Hình như cuối năm nay chỉ mới bán ở hàn, đầu năm sau bán ra một số nước, em nghĩ là vn chưa về đâu bác, vì mẫu hiện tại vn mới bán được có hơn 1 năm, đem mẫu mới về nó sẽ giành thị phần con hiện tại.

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
nói nhiều quá mất hay ạ.....bác cứ chọn Santafe bản full bác nhé....cần tư vấn gì alo em nè.....em gara và bán phụ tùng Hyundai bác nhé không phải bán xe ạ....em tên Thảo 0989757076

• Like
Reactions: LX_LTZ
Hạng B1
20/8/13
62
266
53
Chào mấy Bác, mình đang có nhu cầu đổi xe 7 chỗ chủ yếu phục vụ cho gia đình và đang đi chiếc focus năm 2016. Bữa giờ cũng chạy thử 2 chiếc CX8 và Santafe máy dầu, nhưng mình vẫn thích mấy xăng hơn vì chủ yếu chạy trong thành phố, lâu lâu mới chở gia đình đi xa, nghe nói xe máy dầu hơi hôi và trẻ con và phụ nữ ngồi sau xe dễ say xe. Xe hiện tại của mình đi gần 4 năm nhưng mới đi được có khoảng 21,000km. Sau khi chạy thử hai chiếc thì mình nghiên về Santafe hơn, nhưng mà Huyndai nhiều chi nhánh không có xe test thử máy xăng, nên không biết như thế nào. CX8 chạy cũng được nhưng bà xã không thích đèn đuôi xe CX8 lắm. Không biết Bác nào đi qua 2 xe rồi cho xin tý ý kiến. Xin cảm ơn
Em đang STF xăng bản full đây, không có gì để chê chỉ bị có 1 lỗi sửa không được là không có xăng không chạy được :D trước em cũng lăn tăn như bác lựa chọn giữa CX8 và STF xăng, cũng test drive này nọ đủ kiểu, cuối cùng chốt STF
p/s: xe trước em là mazda3

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
Em đang STF xăng bản full đây, không có gì để chê chỉ bị có 1 lỗi sửa không được là không có xăng không chạy được :D trước em cũng lăn tăn như bác lựa chọn giữa CX8 và STF xăng, cũng test drive này nọ đủ kiểu, cuối cùng chốt STF
p/s: xe trước em là mazda3
người thật việc thật luôn nè chủ thớt ơi.....mãi yêu Santafe