Hạng B1
25/9/06
67
0
6
Mazda sẽ làm gì khi bán hết Pre, maz3,maz6?
Bác nào có thông tin gì mới mẻ xin cho AE biết với . Em là 1 fan, 1 Cus. của Maz. và đang mong chờ Maz sẽ cho ra dòng xe mới tại Việt Nam
Tình hình Pre, Maz3, maz6 như thế nào nhỉ ? Còn bao nhiêu con ? Bác seu nào cho con số đê .

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница
RE: Mazda sẽ làm gì ở Việt Nam 2007-......

Đây là doanh số bán hàng của VMC tháng 4/2007 (nguồn: tạp chí ÔTXM)

theo số liệu đó thì Pre hết hàng, Maz6 và Maz3 chắc còn lai rai vài chiếc

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Lifan 520 bán được 26 xe luôn.

Hạng C
28/11/06
865
21.320
93
53

Về lại với mẹ FORD!!!:D (đoán thôi)

Hạng B1
10/4/07
70
0
0
www.ttvnol.com

Em thấy bữa trước có ông nói có Mazda 2 không biết thực hư sao?

Tập Lái
29/5/07
10
0
0
vnexpress.net

Chắc chán một điều Mazda ở Việt Nam sẽ không bao giờ bán hết được dòng Mazda 6, mà chỉ còn một cách vứt xuống biển hoặc tháo từng bộ phận ra để bán lẻ thôi - vì ở Mazda 6 có một lỗi rất nghiêm trọng đó chính là hệ thống lái (driving system), khi xe lưu hành được khoảng 1 vạn hoặc 1,5 vạn trở lên người lái xe nghe thấy tiếng Cộc, cộc, cộc hoặc lục cục lục cục khi vặn vô lăng sang trái hoặc sang phải (tuỳ từng xe). Không biết có bác nào lái Mazda 6 gặp phải vấn đề này không, còn tôi và 02 ông bạn đều gặp phải vấn đề này - mang vào hãng do VMC quản lý thì họ chỉ bảo là do thiếu mỡ ở hệ thống lái- đúng là bọn lừa đảo. Lỗi này đáng ra phải thu hồi xe để thay thế hệ thống lái - thế mà bọn không còn tính người ở VMC bảo là không sao cả (tôi tìm hiểu thì lỗi hệ thống lái ở dòng Mazda6 khi lắp ráp ở VN được coi là lỗi hệ thống rất nguy hiểm khi đi ở các cung đường có nhiều khúc cua).
Mấy lời tâm sự để có bác nào có ý tưởng mua Mazda 6 lưu ý.

Hạng B1
25/9/06
67
0
6

Chà chà! Đúng vậy! em chạy con maz6 2004 cung nghe cái tiếng "tách tách" này khi vào cua. Điểm đặc biệt là có thắc mắc hỏi thăm các chú bảo hành thì các chú bảo không sao, cứ chạy vô tư. Mổi lần lên bảo trì có yêu cầu kiểm tra nhưng vẫn vậy. Nhưng mà chạy hoài rồi cũng quen, nhiều khi cũng không để ý nữa. Giờ nghe bác Phuongtom nói mới giật mình. Không biết lổi này có xảy ra đối các nước không vậy? nếu xảy ra ở Mỹ hay Nhật chẳng hạn, chắc chắn sẽ bị thu hồi. Còn ở Việtnam mình á! còn khuya các bác nhỉ!
(tôi tìm hiểu thì lỗi hệ thống lái ở dòng Mazda6 khi lắp ráp ở VN được coi là lỗi hệ thống rất nguy hiểm khi đi ở các cung đường có nhiều khúc cua).
Bác tìm hiểu ở đâu vậy bác, cho em xin cái link!

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Làm gì có tiếng cộc cộc cộc hay cục cục cục nào, chỉ là tiếng tách nhỏ thôi, phát ra từ trục vô lăng phần bên trong cabin, hay gặp khi vặn vô lăng ở tốc độ thật chậm. Chả cần chờ đến vạn km đâu, mới chạy được một chút đã có rồi. Vì hiện tượng này hoàn toàn không ảnh hưởng gì đến vận hành xe cả nên không biết có gọi là lỗi được không. Ngay trong thread Mazda này đã có nhiều bài nói về chuyện này rồi, các bác chịu khó lục lại nhé (em không lục hộ được, ngại quá). Maz6 em đi thấy lành lắm mà, 3 vạn rồi chả thấy gì cả, ngon chán.

Hạng B2
3/12/06
109
23
18
48
Ho Chi Minh

Bác Phuongtom lấy thông tin đó ở đâu ra thế? có thêm chi tiết cơ sở căn cứ nào cho biết tham khảo thêm với.

Hạng D
27/10/04
1.533
50
48
TP Bac Ho

em chạy 4 năm nay xe bây giờ hơn 3 vạn rồi , xe vẫn keng xà beng, chả thấy gì cả bác ạ.