Tập Lái
15/7/15
13
13
3
36
Theo văn hóa dùng xe ở Việt Nam, thì nhiều người sẽ chọn Yaris ( vì họ lúc nào cũng muốn bán lại, chứ không dùng luôn :3dcuoi: )
còn với em, em chọn em Maz2 HB.
vì em dùng chứ không bán.
Thiết kế sẹt xì quyến rũ thì anh nào mà không khoái.
( dạ, ý kiến riêng của em):3dcuoi:

Tập Lái
15/7/15
13
13
3
36
700 triệu đeo biểm thì fiesta ecoboost 1.0 là chuẩn hơn mà lại dư 50 triệu đổ xăng được mấy năm.
Dạ.
Cũng tùy người dùng bác nhỉ. Mà mua xe chắc không tiếc 50 triệu đâu.
Mà 50 triệu cũng tầm 1 năm em cày.:3dcuoi:

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng B2
13/7/12
245
245
43
HCM
mình xin phép nói ý kiến cá nhân của mình một chút. khi mua xe thì vấn đề thương hiệu đáng để quan tâm, toyota họ tạo dựng được thương hiệu nhờ vào cả một quá trình nên việc họ hưởng thành quả là điều đương nhiên. vấn đề giá xe thì ở Việt Nam lúc nào cũng cao ngất ngưỡng so với các nước phát triển, tình hình chung rồi nên anh em chúng ta phải chịu thiệt thôi. loại bỏ yếu tố thương hiệu thì riêng về chiếc mazda 2 này thực tế mình thấy ko bằng được chiếc yaris mẫu mới (ý kiến cá nhân) do kích cỡ mazda 2 mình thấy bé quá, cứ như đồng vai phải lứa với grand i10, morning, mirage thôi. chiếc yaris mẫu mới kích thước to hơn hẳn, rộng rãi hơn hẳn. vài dòng chia sẻ.

Hạng C
1/3/13
578
377
63
Hiện thu nhập bình quân người VN mới 2200$/năm, bao giờ con số này là 8200 $/năm, lúc đó oto không được coi như tài sản lơn nữa thì M2 bán sẽ chạy hơn Yaris.
Không cần phải thu nhập cao vậy đâu Bác, mà chỉ cần thuế giảm đi, mua xe sát với giá xuất xưởng thôi thì điều này cũng xảy ra.