Hạng B2
14/5/15
340
685
93
Bình Dương - Hồ Chí Minh
Bác đánh giá rất chi tiết. Em vẫn thích focus xưa giờ mà chưa có cơ hội trải nghiệm. Theo bác thì xe bình dân cỡ 1 tỷ đổ lại bây giờ có em nào thay thế được Focus ko?
Nếu nói riêng về lái và vận hành thì Lux A bao sổ rồi bác :)) (cầu sau 8AT, xe dài 4m9, 1,8t chưa tải, bản thường 18x mã - nhìn 18x kéo xác 1,8t tưởng yếu chứ ko yếu nhé bác, mạnh hơn Focus 145hp kéo xác 1,35 tấn kha khá đó - em chưa có dịp chạy bản 2xx mã, Focus cũng chưa có dịp chạy bản 18x mã), xong chắc tới Focus mới :)). Civic chạy có phẩn nhỉnh hơn Focus nhưng cái CVT nói thật là điểm trừ quá lớn cho những ai lái sport dù khi có tốc rồi thì nó tăng tốc rất mạnh, hơn cả Focus. Phân khúc D thì em có đi Camry rồi, nó thuộc dạng êm và đầm chứ ko sport, lái khá nhẹ nhàng, cực thích hợp cho mấy bác trung niên. Em cũng khá bất ngờ về khoản này, rất ấn tượng.

• Like
Reactions: DZUNGARC
Hạng C
11/10/16
620
764
93
37
Nếu nói riêng về lái và vận hành thì Lux A bao sổ rồi bác :)) (cầu sau 8AT, xe dài 4m9, 1,8t chưa tải, bản thường 18x mã - nhìn 18x kéo xác 1,8t tưởng yếu chứ ko yếu nhé bác, mạnh hơn Focus 145hp kéo xác 1,35 tấn kha khá đó - em chưa có dịp chạy bản 2xx mã, Focus cũng chưa có dịp chạy bản 18x mã), xong chắc tới Focus mới :)). Civic chạy có phẩn nhỉnh hơn Focus nhưng cái CVT nói thật là điểm trừ quá lớn cho những ai lái sport dù khi có tốc rồi thì nó tăng tốc rất mạnh, hơn cả Focus. Phân khúc D thì em có đi Camry rồi, nó thuộc dạng êm và đầm chứ ko sport, lái khá nhẹ nhàng, cực thích hợp cho mấy bác trung niên. Em cũng khá bất ngờ về khoản này, rất ấn tượng.
Cảm ơn bác đã chia sẻ. Rất chi tiết và khách quan.

Hạng C
22/3/16
973
9.028
93
Bác viết rất là hay, nhưng để lời nói có trọng lượng thì bác cần chia sẻ nền tảng kiến thức của bác đã. Bác đã sở hữu con xe nào rồi, và đang chạy xe gì, hay chỉ nghe nói rồi phán thôi.

Xe đi làm hiện có:
Honda Accord 2019, HRV 2019, Tucson 2019, Passat 2019
Xe đi chơi có
Bmw X6 2015, BMW 640 2015, BMW 420
Năm ngoái bán Camry 2015, Kia K4 2014 để mua Accord xanh rêu và HrV cho vợ bên Phát Tiến Q2

• Like
Reactions: Tuanpercuss
27/12/18
667
14.484
93
Xe đi làm hiện có:
Honda Accord 2019, HRV 2019, Tucson 2019, Passat 2019
Xe đi chơi có
Bmw X6 2015, BMW 640 2015, BMW 420
Năm ngoái bán Camry 2015, Kia K4 2014 để mua Accord xanh rêu và HrV cho vợ bên Phát Tiến Q2
Wow, ngưỡng mộ quá!

Hạng D
26/8/13
1.947
5.496
113
42
Biên Hòa - Đồng Nai

em lái thử cả 2 con Lux A và SA bản đặc biệt 230hp rồi. Con SA nhìn dàn gầm nhìn đã, nhưng lái thì bình thường. Con A thì rất ấn tượng, em thử từ Amata xuống BigC Ngã 4 Vũng Tàu, đạp tới đâu lên tới đó, xe rất là thể thao, đầm chắc, qua gờ giảm tốc hay mố cầu chăc nịch. Có điều xe dài nhưng đầu và cốp dài nên khoang hành khách ko đc rông rãi cho lắm, phần nội thất thì quá chán luôn

• Like
Reactions: helita13
Hạng B2
14/5/15
340
685
93
Bình Dương - Hồ Chí Minh
em lái thử cả 2 con Lux A và SA bản đặc biệt 230hp rồi. Con SA nhìn dàn gầm nhìn đã, nhưng lái thì bình thường. Con A thì rất ấn tượng, em thử từ Amata xuống BigC Ngã 4 Vũng Tàu, đạp tới đâu lên tới đó, xe rất là thể thao, đầm chắc, qua gờ giảm tốc hay mố cầu chăc nịch. Có điều xe dài nhưng đầu và cốp dài nên khoang hành khách ko đc rông rãi cho lắm, phần nội thất thì quá chán luôn
Đặc trưng của cầu sau là capo dài đó bác, đúng là ko rộng như mình nghĩ nhưng cũng quá ok rồi. Vận hành thì gần như perfect rồi, chưa có chiếc nào tầm giá này tiệm cận được chứ đừng nói ngang. Nội thật thì em thấy xấu thật, ghét nhất là máy lạnh chỉnh cảm ứng.